x [close]
x [close]
head-slogan
register
edit-profile
search
วันที่ 23 พฤศจิกายน 2557 เวลา 23:45 น.
อาทิตย์ 23 พฤศจิกายน 2014, 23:45 น.สมาชิกล่าสุด: tudotws

ขอขอบพระคุณผู้สนับสนุน

ผู้เขียน หัวข้อ: ระดมความคิดเห็นเกี่ยวกับ บ. บริษัท ดิจิตอล คราวน์ โฮลดิ้ง จำกัด ( DCHL )  (อ่าน 189914 ครั้ง)

ออฟไลน์ DCHL club

• มือใหม่หัดทำธุรกิจเครือข่าย
  • *
  • คะแนนการแบ่งปัน 0
  • MLMRanking.info
@CORYFIN
41% คนไหนครับ ทีมไหนครับ  คงไม่ใช่มาควิสผมมั้งครับ ขนาดญาติผมเป็น 42 ผมยังไม่เคยไปยืมเงินเค้าเรย ทั้งๆที่รู้ว่าเค้ามี ผมเข้าใจธุรกิจพอสมควร
คนที่สร้างธุรกิจคงไม่ใช้เงินสดครั้งเดียวหรอกมั้งครับ เช่นสร้างคอนโด บ้านจัดสรร ต้องมีการระดมทุน จากลูกค้าที่สนใจโครงการ ในรูปแบบของเงินผ่อน ซื้อบ้าน คอนโด ก็ต้องผ่อนดาวน์เพื่อให้มีกระแสเงินสด บางโครงการก็ล้มเลิก ไม่ได้สร้างต่อ ฟ้องร้องเสียหาย หนังก็ไม่ได้กิน เนื้อไม่ได้รองนั่ง 

ที่ผมทำอยู่ทุกวัน สินค้าก็มี คุณไม่พอใจสินค้า ไม่ชอบธุรกิจเราก็ทำที่อื่น มีให้คุณเลือกเยอะแยะ ไม่มั่นใจก็ไม่ต้องลงทุน 
@ Nattawat  ไม่ต้องตอบผมทุกประเด็นหรอกครับ ขี้เกียจอ่าน ไม่ใช่ประโยคคำถาม
เออนะเด่วต้องบินไป มาเลซักหน่อยแระ  ผมไม่ชอบบริโภคสื่อเกินมาตรฐาน ชอบบริโภคความจริง มากกว่า  ที่ผมเลือก DCHL เพราะผมคิดว่ามันตอบ โจทย์ในการทำงาน ชีวิตผมได้ ไม่ชอบเฟ้อฝัน กับธุรกิจ ขี้เปียกแมว ขายฝัน การเปรียบเทียบของผม ให้คุณคิดเอาเอง  ปกติผมเดินทางโดยรถยนต์ วันนึงถ้าผมเลือกได้ผมก็อยาก เดินทางที่มันสบาย และรวดเร็วกว่าเิดิม แต่การทำงานประจำ หรือเครือข่าย ที่อื่นดูแร้ว ให้ผมไม่ได้ผมก็ไม่เลือกทำก็เท่าน้น สั้นๆ ได้ใจความ

ทำเยอะๆๆ ทุกอย่าง คุณสำเร็จได้ และพูดน้อยๆๆ

• *
คนที่วิจารย์  ออกตัวหน่อยครับ อยู่ค่ายไหนกันบ้าง
อย่าเอาดีใส่ตัว..  เหนวนเวียน คอมเม้นท์ กันอยู่ไม่กี่ คน

• *
ผมทำเคส เป็นตำรวจ  กับคุณครูเกษียณ ทั้งสองท่านแชร์ให้ฟังว่า ลงทุนกับบริษัทฯ ........... (ขายผ้าอนามัย สมุนไพร) ลงทุน สองแสนบาท แล้วให้เอาสินค้าไปขาย สรุปแร้วปัจจุบันก็ยังขายไม่ได้  ทั้งสองท่านไม่ได้โทษ บริษัท หรือใครเลย ที่ไปลงทุน เพราะทั้งสองท่านมีความมั่นใจว่าจะขายได้ มั่นใจเรื่องการตลาด และแรงจูงใจเรื่องของรายได้ แต่ลืม วิเคราะห์เรื่องการตลาด คู่แข่ง ราคา กลุ่มลูกค้า
ท่านนายตำรวจเคยทำ ขายตรงมาเกือบทุกที่ หวังว่าจะเป็นรายได้เสริม และสร้างเครือข่าย แต่ละที่ก็ขายฝัน ลมๆ แล้ง ๆ

พอมาที่บริษัท DCHL คุยกับผม 1ชม เปรียบเทียบข้อแตกต่าง ซื้อสินค้าไปใช้เพื่อสุขภาพ และให้ลูกชาย ลูกสาว มาทำงานที่ DCHL Full Time เด่วคุณแม่จะตามมา สนับสนุน เพราะมองเห็นโอกาสในเรื่องตลาด และ วิีธีการทำงานที่แตกต่าง เราไม่ได้ขายแค่สินค้าครับ เราขายอาชีพ ทำธุรกิจที่แท้จริง ไม่ได้ขายธุรกิจ เฟ้อฝัน ขายฝัน ไปนั่งคุยกันตามร้านแมค หอบใบสมัครไป สมัครกัน แปรบเดียว ก็บ้านใครบ้านมัน

ออฟไลน์ suphotnew

• สุดยอดนักธุรกิจมืออาชีพ
  • คะแนนการแบ่งปัน 103
  • ทำธุรกิจกับบริษัทที่ดีที่สุดในโลกในไทย make your dreams a reality
    • https://vimeo.com/user20384288
@CORYFIN
41% คนไหนครับ ทีมไหนครับ  คงไม่ใช่มาควิสผมมั้งครับ ขนาดญาติผมเป็น 42 ผมยังไม่เคยไปยืมเงินเค้าเรย ทั้งๆที่รู้ว่าเค้ามี ผมเข้าใจธุรกิจพอสมควร
คนที่สร้างธุรกิจคงไม่ใช้เงินสดครั้งเดียวหรอกมั้งครับ เช่นสร้างคอนโด บ้านจัดสรร ต้องมีการระดมทุน จากลูกค้าที่สนใจโครงการ ในรูปแบบของเงินผ่อน ซื้อบ้าน คอนโด ก็ต้องผ่อนดาวน์เพื่อให้มีกระแสเงินสด บางโครงการก็ล้มเลิก ไม่ได้สร้างต่อ ฟ้องร้องเสียหาย หนังก็ไม่ได้กิน เนื้อไม่ได้รองนั่ง 

ที่ผมทำอยู่ทุกวัน สินค้าก็มี คุณไม่พอใจสินค้า ไม่ชอบธุรกิจเราก็ทำที่อื่น มีให้คุณเลือกเยอะแยะ ไม่มั่นใจก็ไม่ต้องลงทุน 
@ Nattawat  ไม่ต้องตอบผมทุกประเด็นหรอกครับ ขี้เกียจอ่าน ไม่ใช่ประโยคคำถาม
เออนะเด่วต้องบินไป มาเลซักหน่อยแระ  ผมไม่ชอบบริโภคสื่อเกินมาตรฐาน ชอบบริโภคความจริง มากกว่า  ที่ผมเลือก DCHL เพราะผมคิดว่ามันตอบ โจทย์ในการทำงาน ชีวิตผมได้ ไม่ชอบเฟ้อฝัน กับธุรกิจ ขี้เปียกแมว ขายฝัน การเปรียบเทียบของผม ให้คุณคิดเอาเอง  ปกติผมเดินทางโดยรถยนต์ วันนึงถ้าผมเลือกได้ผมก็อยาก เดินทางที่มันสบาย และรวดเร็วกว่าเิดิม แต่การทำงานประจำ หรือเครือข่าย ที่อื่นดูแร้ว ให้ผมไม่ได้ผมก็ไม่เลือกทำก็เท่าน้น สั้นๆ ได้ใจความ

ทำเยอะๆๆ ทุกอย่าง คุณสำเร็จได้ และพูดน้อยๆๆ

ยังไงก็แจ้งกันหน่อยนะครับ บริษัทที่มาเลยังอยู่ไหม
ถ้าอยากมั่นคงเครือข่ายในเมืองไทย"ต้องทำ"บริษัทที่มีอายุเกิน 10 ปีขึ้นไป
ถ้าอยากสำเร็จได้ผลลัพธ์สูงมากๆ"ต้องไม่ทำ "บริษัทที่มีอายุเกิน 10 ปีขึ้นไป
Suphot(ต้อ) 0863780490,0841517940
https://vimeo.com/user20384288/videos
http://stithailand.com/?id=suphotnew
www.suphotnew.usana.com
line:suphot usana

ออฟไลน์ Masanobu_Kung

• นักธุรกิจเครือข่าย
  • คะแนนการแบ่งปัน 15
เห็นนั่งถกเถียงกันไปมา...ยังไงก็ไม่จบ เพราะต่างฝ่ายต่างบอกว่าจัวเองถูก และหาเหตุผลต่างๆ นานามาเพื่อสนับสนุนแนวทางของตัวเอง ให้คนอ่านอ่านไปแล้วรู้สึกว่ามันถูก ...เอาเป็นว่า สำหรับคนที่ทำอยู่แล้ว เห็นว่าตัวเองก็ทำถูกต้องตามแผนการขายการตลาดที่บริษัทตั้งไว้ ญาติโกโหติกาก็ทำ...ก็ไม่เห็นมีใครต้องเดือดร้อนเพราะการชักชวนมาทำธุรกิจร่วมกันกับตน หรือ..ไม่เห็นว่าสิ่งที่ตัวเองกำลังทำอยู่ มันจะเป็นอย่างที่คนอื่นโพส....ถ้าเป็นแบบนั้น...ก็ทำต่อไปเถอะ เพราะอนาคตคือของคุณ ประสบการณ์ที่จะผ่านเข้ามาในชีวิตคุณ ไม่ว่าจะทำให้คุณสำเร็จจริง หรือ จะทำให้คุณเป็นอย่างที่คนอื่นพูดคนอื่นโพส มันก็ถือเป็นประสบการณ์ที่ต้องเก็บเกี่ยว...ทำไปเถอะครับ เพราะชีวิตคือการเรียนรู้ ไม่ว่าจะทำได้หรือทำไม่ได้ อย่างน้อยจะได้เอาไปสอนลูกสอนหลานได้ ส่วนคนที่คิดว่า ตนเองได้รับความเดือดร้อนจากการร่วมลงทุน และภาพที่เห็นมันช่างโหดร้ายและมองว่า สิ่งเหล่านี้เป็นปัญหาสังคมแล้วล่ะก็ อย่านิ่งดูดาย เพราะหลายคนลงทุนไปแล้ว ไม่เป็นไปดั่งที่พูดดั่งที่หวัง...พึงอย่านิ่งเฉยกับปัญหาที่เกิดขึ้นโดยที่ไม่คิดจะทำอะไร เพราะมันกำลังแสดงให้คนทั่วไปมองว่า คนคนนั้นช่างเป็นคนไร้ซึ่งความรับผิดชอบ ถ้าวันนี้ไม่ได้เงินไปคืนจากที่เอาทรัพย์สมบัติไปขายมาร่วมลงทุน...ความรับผิดชอบที่คุณควรแสดงออกคือ....การแสดงความใส่ใจต่อปัญหา โดยการดิ้นรนให้หน่วยงานรัฐเข้ามาช่วยเหลือ วันนี้ผมขอแนะนำช่องทางและหน่วยงานที่ควรเข้าไปติดต่อนะครับ

1. รายการสถานีประชาชน
ช่องทางการติดต่อ : people@thaipbs.or.th

2. รายการตู้ปณ.ข่าว 3
ช่องทางการติดต่อ : ตู้ปณ. 333 www.krobkruakao.com www.thaitv3.com
โทร : 0-2262-3331

3. มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค
ช่องทางการติดต่อ : มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค เลขที่ 4/2 ซอยวัฒนโยธิน แขวงถนนพญาไท เขตราชเทวี กทม. 10400 โทรศัพท์ 0-2248-3734-7
เพราะมูลนิธิแห่งนี้ เป็นมูลนิธิเพื่อบำเพ็ญประโยชน์ทางสังคม จึงมีทนายความจิตอาสา คอยให้คำปรึกษาต่อท่านในทุกๆ เรื่อง

4. ปปง.
ช่องทางการติดต่อ : พอดีเว็บของ ปปง. ล่ม ยังไงหาข้อมูลจากกูเกิ้ลได้นะครับ
5. กองบังคับการปราบปรามการกระทำความผิดเกี่ยวกับการคุ้มครองผู้บริโภค โทร.02-513-0051-53
6.  กรมสอบสวนคดีพิเศษ128 ถนนแจ้งวัฒนะ แขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่ กรุงเทพฯ 10210
โทร 0-2831-9888

7. สคบ.
ช่องทางการติดต่อ : สำนักงานคณะกรรมการคุ้มครองผู้บริโภค
ศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติ ๘๐ พรรษาฯ
อาคารรัฐประศาสนภักดี ชั้น ๕ ถนนแจ้งวัฒนะ
แขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่ กรุงเทพฯ ๑๐๒๑๐
ติดต่อที่คุณอุไลภร นักสืบสวนสอบสวนปฏิบัติการ/เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบ
สำนักกฎหมายและคดี (ส่วนขายตรงและตลาดแบบตรง)
โทรศัพท์ ๐๒-๑๔๓๙๗๖๕

8. สำนักนายกรัฐมนตรี
     ช่องทางการติดต่อ : ตู้ปณ.1111 (โดยไม่ต้องติดแสตมป์) หรือ เขียนคำร้องเรียนได้ที่ www.1111.go.th

ท่านผู้รับผิดชอบในหน่วยงานต่างๆ ข้างต้นนี้ มีหมายเลขมือถือที่สามารถติดต่อได้โดยตรง แต่เนื่องจากเป็นเลขหมายส่วนตัว จึงขออนุญาตที่จะไม่นำมาเปิดเผยให้ทราบ ดังนั้นหากต้องการติดต่อ จึงต้องติดต่อไปด้วยตนเอง แต่อยากจะเสนอแนะเพิ่มเติมว่า เอกสารทุกอย่างคุณต้องถ่ายเอกสารเก็บไว้หลายๆ ชุด เพื่อส่งให้หน่วยงานรัฐ.....บางหน่วยงานอาจจะช้าบ้างเร็วบ้างตามธรรมดา และคุณต้องแจ้งกับหน่วยงานนั้นๆ ให้ชัดเจนไปเลยว่า คุณต้องการจะทำอะไร เพิ่มเติมนิดหน่อยว่า สำหรับรายการทางโทรทัศน์ คุณควรรวบรวมกลุ่มคนที่คิดว่าได้รับผลกระทบเหมือนกัน และไปด้วยกันพร้อมๆ กัน

• *
คุณคงเข้าใจผิด มั้งครับ บอกแล้วไง ว่าให้มาทำ DCHL อย่ามานั่ง วิจารณ์เลื่อนลอย กันอยู่
ประเทศมาเลเซีย  มีสาขาเปิด 10กว่าปี  สินค้าที่ห้ามขาย ไม่ว่าจะขายตรงขายอ้อม คือ แอลกอฮอล เพราะมีข้อจำกัดในเรื่องศาสนา 
ในบริษัท DCHL มีสินค้าหลาย แบรนด์เนม LampBerger Esterbel  Ed Pinaud Wine  ในเมืองไทยสินค้า สินค้าที่ห้าม จำหน่ายขายตรง คือ สุรา ยารักษาโรค 
สาขา DCHL ในมาเลเซีย  ไม่สามารถ นำเข้าไวน์ได้ สินค้าตัวอื่นขายปกติ ครับ
สาขา ในเมืองไทย ขายได้ทุกอย่างครับ

ปล. ตอนที่น้ำท่วม ที่ผ่านมา ทางทีมงานเรา B&B ได้ไปมอบเงินช่วยเหลือ ให้กับนายก ผ่านทางช่อง 3 คุณสรยุทธ  ออกสื่อทางช่อง 3 และหนังสือพิมพ์
เป็นการช่วยเหลือสังคมที่ได้รับผลกระทบ  เราทำธุรกิจช่วยเหลือให้คนมีรายได้ เพื่อเลี้ยงชีพเยอะๆ ไม่ใช่ทำให้บริษัทขายตรงรวย มียอดขาย เยอะๆ แต่กลับมาหาตัวเราไม่กี่บาท แล้วเอา มานั่ง โม้กันว่าบริษัท ของตัวเอง ยิ่งใหญ่

มาเรยครับ ที่ DCHL เมื่อวานเฉพาะสมัครเฟรนไชส์ มากกว่า 700 คิว ต้องต่อกันวันนี้อีก เพราะ จนท บริษัทตรวจเอกสารการสมัครแบบระเอียด ที่บริษัทเท่านั้้นนะครับ  อย่ามาเก่งในอินเตอร์เน็ต  แต่ปฏิบัติไม่ได้เรื่อง 

• *
ที่บอกว่า ปิดสาขามาเลเซีย ปิดเข้าใจผิดแระครับ เฉพาะทีมงาน Stephen Yim
ตำแหน่ง Ach Duke ครับที่เค้าไม่ทำเพราะเค้าไปเปิดบริษัท ขายตรงเองครับ 

ทางทีมงานเรา Ach Duke จากฮ่องกงครับ ทำการค้าปกติครับ  สาขา อเมริกา  แคนาดา  ออสเตเลีย   อินเดีย เปิดเรียบร้อยแร้วครับ 

เชิญทำธุรกิจได้ทุกประเทศครับ

• *
ย้ำนะครับ

การสมัครเฟรนไชส์ ก่อนอื่นคุณต้องใช้สินค้า ศึกษาขอ้มูลของบริษัทฯ  ต้องซื้อสินค้าก่อน ที่จะไปแนะนำคนอื่นมาใช้ 
ไม่ใช่ แค่สมัครสมาชิก แล้วเอาสินค้าไปเสนอขาย โดยที่ตัวเองก็ไม่เคย สัมผัสสินค้าเรย แบบนั้นไม่ใช่นักธุรกิจ เป็นเซลส์ขายปกติ เหมือนขาย BMW แต่ขับHonda Toyota กลับบ้าน แบบนั้นหลอกตัวเอง เปล่า ๆ
หรือสมัครสมาชิก 300 แล้วเอาสินค้าไปเสนอขายตามบ้านทั่วไปผมคนนึง ไม่สามารถออกจากงานประจำมาทำได้ครับ คงไม่พอค่านมลูก มั้งฮะ

มันเป็นธุรกิจที่...คนเก่าไปคนใหม่มาน่ะครับ มันก็จะมีคนวนๆ เวียนๆ ออกมาโพสอยู่เรื่อยๆ นั่นแหละ คนเก่าที่เข้าไปแล้วออกมาอย่างไม่ประทับใจก็ออกมานั่งโพส ส่วนคนใหม่ที่เพิ่งเข้าไปก็จะยังไม่โพส พอคนใหม่ที่เพิ่งเข้าไปก้าวออกมาด้วยความรู้สึกเดียวกับคนเก่า เขาก็ไม่รู้จะโพสอะไรต่อ เพราะคนเก่าๆ ได้โพสไว้หมดแล้ว ก็เลยก๊อบปี้กันมาบ้าง นั่งพิมใหม่บ้าง...คนที่ออกมาโพสเขาไม่ใช่ว่า อยู่ๆ นึกจะด่าขายตรงไหน ก็มานั่งด่านะครับ ผมว่า เขาก็น่าจะไปรู้ไปเห็นอะไรมานั่นแหละ เขาถึงออกมาพูด ก็เหมือนกับคุณไง...ที่ก็พยายามหาเหตุผลมาหักล้าง ก็เพราะคุณก็เห็นอีกภาพหนึ่ง บางทีนั่งอ่านไปอ่านมา ผมรู้สึกว่าคุณโกรธมากที่คนทั้งหลายต่างมารุมวิจารณ์ธุรกิจของคุณ....ถ้าไม่มีมูลแห่งเหตุ มันก็ไม่มีเหตุให้คนพูดนะครับ ผมก็เชื่อวาหลายคนคงเป็นแบบนี้คือ...ถ้าไม่มีข้อมูลอะไรที่จะพอพูดได้ คนทั้งหลายจะไม่พูด เช่น....อยู่ดีๆ จะให้ไปวิจารณ์หรือออกความคิดเห็นธุรกิจขายตรง ABC คนที่ไม่เคยไปเจอไปเห็น คงไม่มีอะไรจะมานั่งพูดอยู่แล้วล่ะ...แต่ก็ขอบคุณมากครับ ที่ออกมาตอบทุกๆ คำตอบ เพราะมันยิ่งทำให้หัวข้อนี้ยาวขึ้นๆ คนข้างหลังมานั่งอ่านดูแล้วได้ความรู้เยอะเลย...คุณคงเคยเป็นครู หรือเคยเป็นคนที่มีหน้าที่การงานที่ดี ถือว่าสำเร็จในชีวิตระดับหนึ่ง จึงมีความรู้สึกว่า คุณสอนคนอื่นได้ แต่คนอื่นห้ามสอนหรือจะรู้สึกไม่ดีหากมีคนมาหักล้างสิ่งที่ตัวเองคิดว่ามันดีอยู่แล้ว...อารมณ์แบบนี้เขาเรียกคนอีโก้สูงครับ

ออฟไลน์ CORYFIN

• *
  • คะแนนการแบ่งปัน 1
จะบอกให้ครับ 41% ในที่นั้นคนที่ผมพูดถึงคือ ลูกทีมได้ออกไปแล้ว 3 สายงาน 38% เหลืออีก 3 สายงานก้อแฟน และน้องๆ  จะทำไงละทีนี้ งานงอกละครับพี่น้อง : DCHL club  ครับ
 ปล. ตอนที่น้ำท่วม ที่ผ่านมา ทางทีมงานเรา B&B ได้ไปมอบเงินช่วยเหลือ ให้กับนายก ผ่านทางช่อง 3 คุณสรยุทธ  ออกสื่อทางช่อง 3 และหนังสือพิมพ์
เป็นการช่วยเหลือสังคมที่ได้รับผลกระทบ  จำนวนเงินเท่าไหล่ ละครับ 200,000 รึปล่าว 55555  แค่นี้ มันวัดไม่ได้หลอก เห็นเอามาพูดให้ตัวเองดูดี ว่ามีคุณธรรม เห็นเอามาอวด ทุกเครส ทุกครอสอบรม เอาหน้ารึปล่าวน่าจะสัก 2,000,000 นะ จะดูดีมั๊ก มากเลย 

คนที่วิจารย์  ออกตัวหน่อยครับ อยู่ค่ายไหนกันบ้าง
อย่าเอาดีใส่ตัว..  เหนวนเวียน คอมเม้นท์ กันอยู่ไม่กี่ คน
  ออกตัวเลยครับ ผมทำธุรกิจ ของตัวเอง เปิดที่สุรินทร์ 1 สาขา ที่บุรีรัมย์ อีก 1 สาขา ว่าจะเปิด ที่โคราชอีก ครับ
คิดดี ทำดี สังคมก็จะดี

ออฟไลน์ OK

• Administrator
  • คะแนนการแบ่งปัน 146
จะบอกให้ครับ 41% ในที่นั้นคนที่ผมพูดถึงคือ ลูกทีมได้ออกไปแล้ว 3 สายงาน 38% เหลืออีก 3 สายงานก้อแฟน และน้องๆ  จะทำไงละทีนี้ งานงอกละครับพี่น้อง : DCHL club  ครับ
เป็นการช่วยเหลือสังคมที่ได้รับผลกระทบ  จำนวนเงินเท่าไหล่ ละครับ 200,000 รึปล่าว 55555  แค่นี้ มันวัดไม่ได้หลอก เห็นเอามาพูดให้ตัวเองดูดี ว่ามีคุณธรรม เห็นเอามาอวด ทุกเครส ทุกครอสอบรม เอาหน้ารึปล่าวน่าจะสัก 2,000,000 นะ จะดูดีมั๊ก มากเลย 

ออกตัวเลยครับ ผมทำธุรกิจ ของตัวเอง เปิดที่สุรินทร์ 1 สาขา ที่บุรีรัมย์ อีก 1 สาขา ว่าจะเปิด ที่โคราชอีก ครับ

จริงๆ DCHL ถ้าทำงานด้วยใจจริงๆ ไม่ควรคิดเล็กคิดน้อยอะไร ตรงไหนเขาคาใจ ก็อธิบายไปห
อย่าไปคิดว่าคนอื่นเขาโจมตีอะไรเลยครับ

ผมนั่งอ่าน คำตอบของ DCHL มา แทบไม่มีประโยชน์ และคำตอบอะไรเลย ที่ชี้ชัดว่า DCHL คือ ธุรกิจดีน่าทำ มีแต่ บอกว่าคนอื่น โจมตีหรือไม่ก็ว่า คนอื่นอีโก้ คำๆๆนี้เฮอร์บาไลฟ์องกร ไทยซีซีเคยใช้มาแล้ว และก็ล่มสลายไปเรียบร้อย

คงต้อง สรุปตรงๆอีกครั้งว่า ณวินาที ผมเองก็ยังไม่ปลื้ม ทั้งรูปแบบการทำธุรกิจและพฤติกรรมแม่ทีม ของDCHL อยากจะยกให้เป็นธุรกิจสีเทาก็กระไรอยู่ กลัวคนที่ตั้งใจดีเสียกำลังใจ

แต่ปลายๆปีนี้มีแน่นอนครับ การจัดสีขายตรง ไม่ใช่เพื่อใคร เพื่อให้คนนอกรู้จักขายตรงมากขึ้น และคนในทำธุรกิจด้วยการแบ่งปันอย่างแท้จริง

--
เที่ยงตรง ตรงไปตรงมา

• *
ถ้าหากผม ไม่ใช่คนที่ สัมผัส หรือเห็นภาพธุรกิจนี้ เมื่อ 2546 จน ถึงปัจจุบัน ผมคงไม่น่านั่ง ตอบเม้นท์แน่นอนครับ
คุณลองคิด ดีๆ นะครับ ถ้าคนทำวันนี้ หรอื เดือนสองเดือน แม้แต่ สองปี  ข้อมูลเค้าก็มีเฉพาะข้อมูลใหม่ๆ
แต่พอทราบข่าวไม่ดี ผมยิ่งอยากกลับมาทำ ให้ DCHL ถูกมองในแง่ดี   

เงินบริจาค เป็นในนามทีมงานครับ ตัวแทนจำหน่ายทั้งทีม B&B บริจาคคนละ 100 ทุกๆๆคนมีส่วนร่วมแล้วแต่ความสมัครใจ เพราะทีมงานบางคนก็ถูกน้ำท่วมครับและที่สำคัญนั่งเรือ ไปส่ิงของบริจาคกันตาม หมู่บ้านที่น้ำท่วม  นี่คือน้ำใจ
อย่างน้อยก็เป็นน้ำใจ  และที่สำคัญ ทีมงานก็ส่งตัวแทน อาสาสมัครไปช่วย บรรจุ กระสอบทราย ในจุดต่างๆ มหาลัยธรรมศาสตร์ และดอนเมือง

ถ้าย้อนไปในปี 2547 ปีที่ เกิดสึนามิ  ประธานบริษัท จากฝรั่งเศสมามอบเงินช่วยเหลือรัฐบาลโดยตรง ครับ 4,000,000 บาท หากย้อนไปบริษัทตอนนั้นไม่มียอดขายเรย ในแต่ละเดือนเพราะเพิงเปิดสำนักงานสาขาที่เมืองไทย

MLMRanking  ผมบอกได้เรยว่า ผมก็ไม่ปลื้มคนที่ทำธุรกิจ ผิดจริยธรรม หากมาอยู่ในทีมผม คงไม่ต้อนรับแน่นอน คำพูดผมตรงไปตรงมา ผมอยู่ข้างในบริษัท การวิจารณ์ของคนข้างนอก มีผลกระทบกับการทำงานของผม ตลาดของผมก็มาจาก social บ้าง หากข่าวหรือคนวิจารณ์ ให้ข้อมูลที่ไม่ตรงกับผมเห็น ต้องชี้แจงครับ
ซึ่งอนาคต คุณจะได้ยินชื่อเสียงในทางที่ดีแน่นอนครับ ความรู้เรื่องสินค้า MLM การตลาด Training ครบแน่นอนครับ ครบชุด จัดเต็ม ทั่วประเทศไทย เฉพาะคุณเบริ์ด ทีม 

คุณ CORYFIN อยู่สุรินทร์ไปถาม ลุงผมได้นะครับ  สนง ทนายความ นายธีรกุล  หาญบาง  ตรงข้าม กองกำกับการตำรวจ จ.สุรินทร์  ว่าธุรกิจที่ผมทำอยู่ดีหรือไม่ หากอยู่สุรินทร์ เกิน 30 ปีน่าจะรู้จัก เค้ารู้จักธุรกิจนี้มาพร้อมๆ กับผมนั่นแหละครับ

หากอยากรู้เรื่องธุรกิจอย่างถูกต้อง  เชิญครับที่ DCHL มาหาผมได้ ผมเอส  ร้านกาแฟข้างล่าง ทุกคนรู้จักผมดีถามเด็กในร้านก็ได้

ยืนยันครับ ธุรกิจ DCHL โคตรดี
ตลาดแตกต่าง จากชาวบ้าน 
ขยายฐานจากเอเชีย ไปอเมกา  ยุโรป
โอกาสน่าทำ ลูกค้ายังเหลืออีกเยอะปัจจุบัน ผ่านไปแค่ 0.048%
สินค้าเก่า  ตลาดใหม่  ทดลองเอาสินค้าไปใช้ก่อนครับ ใช้ดีแล้วค่อยตัดสินใจทำ หรือมั่นใจในตัวสินค้า เป็นแบรนด์ที่มีการยอมรับมานาน
ก็ศึกษา โอกาสในการทำธุรกิจ หากมองหา อาชีพใหม่ เบื่องานประจำ  เบื่อเจ้านาย อยากมีรายได้เพิ่ม ก็เข้ามาเป็นหุ้นส่วนกัน ครับ 

อ่านข้อมูลในแง่ลบ เดิมๆ มากๆ ผ่านไป 10ปี ก็เหมือนเดิมครับ ชีวิตก็จะหาแต่สิงลบๆ เข้ามาในสมอง   
คิดบวกครับ ถ้าอยากสำเร็จ ไม่ว่า เครือข่ายไหนก็สำเร็จครับ

การที่มีจิตเป็นกุศลช่วยเหลือผู้อื่นทั้งกำลังทรัพย์ กำลังกาย ถือเป็นสิ่งที่ดีและน่ายกย่องชมเชยครับ ถ้าคุณคือคนที่ใครๆ ในธุรกิจนั้นต่างรู้จัก นั่นก็แสดงว่า ผู้บริหารระดับสูงๆ ของบริษัท ย่อมรู้จักคุณดี คุณลองนั่งปรึกษาหารือกับคนเหล่านั้นดูสิครับ ว่า ทำยังไง DCHL ถึงจะไม่มีคนวิจารณ์ว่าสีเทา หรือสีนั่นสีนี่ อย่างที่ผมบอกนั่นแหละครับ มันเป็นหนังคนละม้วนกัน แสดงว่าคนส่วนหนึ่งที่ออกมาโพสมาวิจารณ์นั่นคือ เขาไปดูหนังอีกม้วนหนึ่ง....ลองหาต้นตอของหนังม้วนนั้นสิครับว่า หนังม้วนไหนที่มีคนวิจารณ์ว่า ธุรกิจนี้เน้นการระดมทุน หนังม้วนไหนที่ออกมาบอกว่า การทำธุรกิจที่นี่ต้องขายที่ขายสิ่งนั้นสิ่งนี้เพื่อนำเงินมาลงทุน หนังม้วนไหนที่ออกมาบอกว่าความสัมพันธ์ในครอบครัวล้มเหลวตั้งแต่มีใครสักคนในบ้านเข้ามาทำธุรกิจนี้แล้วคุยกันไม่รู้เรื่อง...มันไม่ใช่ค้นหาเพื่อที่จะถามว่า คนต่างๆ ที่ออกมาวิจารณ์อยู่ค่ายไหน เพราะธุรกิจเครือข่ายค่ายอื่นกับค่ายของคุณสินค้ามันคนละตัวกัน มันย่อมไม่แข่งกัน...เพราะไม่ได้แข่งกันเรื่องการชวนคน แต่ธุรกิจเครือข่ายสมัยนี้เขาแข่งกันเรื่องคุณภาพของสินค้าครับ ว่าสินค้าในแบบเดียวกันของใครจะเจ๋งกว่ากัน....ผมก็เชื่อว่าหลายคนเองก็คงเคยศึกษาในมหาวิทยาลัยเรื่องราวของคำว่า ธุรกิจเครือข่าย เหมือนกันทั้งนั้น ผมก็เหมือนกันที่ตั้งแต่สมัยเรียนมา อาจารย์มักจะย้ำนักย้ำหนาว่า ธุรกิจเครือข่ายคือธุรกิจที่ไม่ต้องใช้เงินลงทุนสูง....ถ้าวันนี้บอกว่าธุรกิจที่ทำคือ ธุรกิจเครือข่ายหรือเอ็มแอลเอ็ม ขอได้โปรดเถอะครับ อย่าเอาไปเปรียบเทียบกับการเปิดร้านขายสิ่งนั้นสิ่งนี้เลย เพราะมันเป็นธุรกิจคนละประเภท แต่ควรเอาไปเปรียบเทียบธุรกิจอื่นๆ ที่เป็นเครือข่ายเหมือนกันจะดีกว่า มันจะทำให้เห็นชัดเจนมากเลยว่า....อะไรคือข้อแตกต่างที่ทำให้ถูกวิจารณ์

ออฟไลน์ OK

• Administrator
  • คะแนนการแบ่งปัน 146
ผมไม่ทราบว่า ทาน DCHL พอจะรู้จักเฮอร์บาไลฟ์หรือเปล่าครับ เฮอร์บาไลฟ์นี่ก็โคตรดีเลยครับ แต่ทำไมถึงเน่า ทั้งๆที่ สินค้าเฮอร์บาไลฟ์นี่ไม่ธรรมดา คำตอบคือ เพราะคนไงครับ สมัยที่เราได้เขียนถึง เฮอร์บาไลฟ์ใหม่ๆ ก็มีบ้างที่แม่ทีม และผู้ที่ยังมืดมน ออกมาบอกว่า คนอื่นไม่สู้ คนอื่นไม่ตั้งใจ
ทั้งๆที่เรา แย้งไปแล้วว่า การกระทำของคุณมันไม่ใช่ เราเขียนถึงเฮอร์บาไลฟ์ หลายปีครับ ก่อนที่จะทำให้ความจริงกระจ่าง และทุกอย่างก็ล่มสลายไป เป็นเพราะว่าข้อมูลที่เราชี้ชัดคือของตริง องค์กรเฮอร์บาไลฟ์แห่งนั้นก้เลยเร่ร่อน มาจนถึงทุกวันนี้

จริงๆไม่อยากรื้ออีดตครับ เพราะผมเป็นคนที่ให้โอกาสคนเสมอ แต่ที่ต้องเขียนย้อนไป เพราะจะได้ให้ทราบว่าเรา เองติดตามวงการขายตรงมานาน มองภาพออก ว่าแม่ทีมคิดอะไรอยู่ ทำอะไรอยู่ ที่ทำมันใช่แนวทางธุรกิจหรือไม่

----

ออฟไลน์ CORYFIN

• *
  • คะแนนการแบ่งปัน 1
คุณ DCHL club อยู่สุรินทร์ไปถาม ลุงผมได้นะครับ  สนง ทนายความ นายธีรกุล  หาญบาง  ตรงข้าม กองกำกับการตำรวจ จ.สุรินทร์  ว่าธุรกิจที่ผมทำอยู่ดีหรือไม่ หากอยู่สุรินทร์ เกิน 30 ปีน่าจะรู้จัก เค้ารู้จักธุรกิจนี้มาพร้อมๆ กับผมนั่นแหละครับ
  ผมเปิดมา 5 ปีแล้วครับ ผมไม่รู้จัก หลอกครับ แต่ผมรู้ อยู่ว่า ตะเกียงวิเศษ ของที่นได้ ฉาวโฉ่ มากๆที่สุรินทร์ ให้ชาวบ้านเขาเปรียบ ก้อเหมือน โสมเกาหลียี่ห้อหนึ่ง ตอนนี้ได้ปิด หนีเข้ากีบเมฑพร้อมหอบเอาความร่ำรวยติดกระเป๋าไปด้วย ทิ้งไว้แต่หนี้สินให้ชาวบ้านรับกรรม 
คิดดี ทำดี สังคมก็จะดี

ขอขอบพระคุณผู้สนับสนุน

MLMRanking.INFO © 2008-2012,