x [close]
x [close]
head-slogan
register
edit-profile
search
วันที่ 31 สิงหาคม 2557 เวลา 07:31 น.
อาทิตย์ 31 สิงหาคม 2014, 07:31 น.สมาชิกล่าสุด: tudotws

ขอขอบพระคุณผู้สนับสนุน

ผู้เขียน หัวข้อ: เอมสตาร์กับทีมออนไลน์มืออาชีพ สอนการตลาดดึงดูดฟรี  (อ่าน 7995 ครั้ง)

ออฟไลน์ jceleader

• มือใหม่หัดทำธุรกิจเครือข่าย
  • *
  • คะแนนการแบ่งปัน 0
  • น้ำผึ้ง พัทยา
    • E-leader Club#Aimstar Online Team
เอมสตาร์กับทีมออนไลน์มืออาชีพ  สอนการตลาดดึงดูดฟรี

ถ้าคุณชอบเอมสตาร์กับแผนรายได้ที่ยั่งยืน แต่ปฏิเสธ การต้องชวนคนเข้าประชุมตามเซนเตอร์ หรือต้องมานั่งลีสรายชื่อ แล้วโทรตามจิก ญาติเพื่อนฝูง พี่น้อง
หมดห่วงได้เลยค่ะ วันนี้คุณมีทางเลือกสู่ความสำเร็จกับ เอมสตาร์ ได้มากกว่าทางเลือกแบบเดิม

เพราะเอมสตาร์ มีทีมออนไลน์เต็มตัวแล้ว สอนการตลาดออนไลน์ฟรี ๆ

พอกันทีความล้มเหลวซ้ำแล้วซ้ำอีก กับการทำธุรกิจเครือข่าย ในเมื่อคุณพบวิธีและระบบ ที่สามารถนำพาคุณและทีมงานสำเร็จไปพร้อมกัน

วันนี้ความสำเร็จ จากการทำการตลาดออนไลน์ไม่ใช่เรื่องยาก อีกต่อไป เมื่อนักธุรกิจออนไลน์แนวหน้ารวมตัวกัน สร้างระบบสู่ความสำเร็จ ภายใต้ แบรนด์ E- Leader Group ที่พร้อมถ่ายทอดความรู้ วิธีการ และระบบการตลาดดึงดูด ให้กับทุกท่าน ที่พร้อมเรียนรู้ เพื่อรายได้ที่ยั่งยืน กับ ธุรกิจ เอมสตาร์ เน็ทเวิร์ค

น้ำผึ้ง พัทยา เรียนเชิญ ท่านผู้นำนักธุรกิจเครือข่าย และทุกท่านที่สนใจการสร้างรายได้เสริม แต่ไม่มีพื้นฐานใดๆเลยก็ตาม

มาร่วม เป็นหนึ่งในการเรียนรู้เริ่มต้น
ลงทะเบียนเรียน ฟรี!! ไม่เสียค่าใช้จ่าย
เตรียมตัวรับข้อมูลที่จะทำให้คุณประสบความสำเร็จ
ระบบแห่งการเรียนรู้ 10 วัน สู่เคล็ดลับของมหาเศรษฐี
ส่งตรงถึง e-mail ของคุณทันที
เพื่อเข้ามาเรียนรู้ หลักสูตรสู่ความสำเร็จ ในรูปแบบ VDO Online

ดู http://aimstaronline-now.blogspot.com
รู้จักกับ น้ำผึ้ง พัทยา มากขึ้น http://online4mlm.blogspot.com/2010/01/clip.html
ตัวอย่างระบบออนไลน์ เต็มรูปแบบ ที่คุณจะได้รับจาก เรา E-leader Group เครื่องมือและระบบต่างๆ และระบบ Training ออนไลน์ 24 ชม.
ดังนี้

http://smart.eleader-group.com
http://eleadernetwork.com
http://eleadertraining.com

พร้อมทีมงาน ที่ไม่ทอดทิ้งคุณ ตลอดเส้นทางสู่ความสำเร็จ
สอบถามเพิ่มเติม
น้ำผึ้ง พัทยา
0864110974
ยินดีที่ดีได้รู้จักเพื่อนๆทุกคนค่ะ
0864110974
http://eleaderclub.wordpress.com
คลับของคนรักเอมสตาร์ Aimstar Online Team โดยคนออนไลน์ เพื่อคนออนไลน์

ออฟไลน์ OK

• Administrator
  • สุดยอดนักธุรกิจมืออาชีพ
  • คะแนนการแบ่งปัน 146
Re: เอมสตาร์กับทีมออนไลน์มืออาชีพ สอนการตลาดดึงดูดฟรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อาทิตย์ 11 เมษายน 2010, 18:50 น. »
ผม ว่าหยุดกระทู้ แบบนี้ นี้ก่อนนะครับ ยังไม่ชัดเจนว่า เอมสตาร์ให้ทำได้หรือเปล่า
---
แอดมิน

ออฟไลน์ Advance24

• นักธุรกิจเครือข่าย
  • คะแนนการแบ่งปัน 23
  • นักธุรกิจเอมสตาร์ Full Time
    • Aim Star Network
Re: เอมสตาร์กับทีมออนไลน์มืออาชีพ สอนการตลาดดึงดูดฟรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อาทิตย์ 11 เมษายน 2010, 23:37 น. »
ผิดถูกประการใด ผมขออนุญาติ ส่ง กระทู้นี้ ให้บริษัท พิจารณานะครับผม

แต่ในความคิดเห็นส่วนตัว จากที่รู้จักคุณหมอมา
ผมฟันธงครับว่า คุณหมอลพา ไม่ปลื้มแน่ๆ
ทำเอมสตาร์กับมืออาชีพ
Blog :http://advance24.blogspot.com
FB :http://www.facebook.com/cloveradvance
MSN :luckyman99@hotmail.com
Call 086-3147150

ออฟไลน์ OK

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จันทร์ 12 เมษายน 2010, 00:03 น. »
ดีเลยครับ จะได้ชัดเจน ไปเลยว่า ตกลงทำได้หรือไม่ได้กันแน่ ซึ่งผมได้เตรียมทางออกไว้ให้ทุกท่านแล้วครับ ไม่ว่า ผลจะออกมาอย่างไร ยังไงก็มีวิธีทำการตลาดแบบโปร่งใสครับ
----------
แอดมิน

ออฟไลน์ *!!!ไพ่ตอง!!!*

• นักธุรกิจเครืข่ายมืออาชีพ
  • คะแนนการแบ่งปัน 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จันทร์ 12 เมษายน 2010, 00:06 น. »
ตอนนี้ การตลาดดึงดูด ลามมาถึงเอมสตาร์แล้วรึเนี่ย :o :o
ความล้มเหลวเป็นวัตถุดิบชั้นดีที่จะทำให้เราได้เรียนรู้ว่า

ความสำเร็จมีกลิ่นหอมหวานและน่าสัมผัสสักเพียงใด

ออฟไลน์ Giver

• นักธุรกิจเครืข่ายมืออาชีพ
  • คะแนนการแบ่งปัน 43
    • http://www.legaxygroup.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤหัสบดี 15 เมษายน 2010, 19:04 น. »
Center เป็นสิ่งสำคัญที่คุณหมอลพาย้ำทุกครั้งที่งาน The winner นะครับ เพราะการเรียนรู้คือสิ่งที่สำคัญที่สุดของธุรกิจนี้

แต่ถ้าจะทำในรูปแบบนี้ ผมว่าไปทำบริษัทอื่นเถอะครับ ภาพลักษณ์ของเอมสตาร์จะเสียเอาเปล่า ๆ แถมยังบิดเบือนความตั้งใจของคุณหมอลพาและคุณหมอพนินทร์ซะอีก

ไม่งั้นเค้าจะมีการประกวด Center of the year ทำไมกัน ทำไมเอมสตาร์ถึงโตได้ขนาดนี้โดยที่ไม่ต้องพึ่งการทำงานแบบ online

อยากให้เข้าใจถึงกฏทองและจรรยาบรรณของเอมสตาร์ด้วยนะครับ

086-3542824, 089-6767671
BB Pin : 261E5891
kunnoom1@hotmail.com
http://twitter.com/kunnoom

ออฟไลน์ sanwish

• คะแนนการแบ่งปัน 118
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤหัสบดี 15 เมษายน 2010, 20:23 น. »
หลังจากที่ผม กรอกข้อมูลไป ก็มี อีเมลล์ส่งถึงทุกวัน ครับ

ผ่านมา 4วันแล้ว ก็มีแต่ คลิป สอนการ ใช้โปรแกรมเบสิค อย่าง media player และ ติดตั้งกรอกข้อมูลเพื่อใช้ออนไลน์เรียนรู้ในระบบ

ผมว่า ถ้าไม่มีอะไรแอบแฝง ส่งลิงค์ให้ดูทีเดียวเลยก็ได้ครับ

ไม่ใช่ กั๊ก ส่งมาทีละนิดๆ   โดยที่ ยังไม่มีอะไรเกี่ยวกับ เอมสตาร์เลย

ขอให้ออกมาชี้แจง ภายใน สัปดาห์นี้นะครับ

ไม่อย่างนั้น ผมจะลบกระทู้นี้ซะ  และบอกไว้เลยว่า พวกผมได้ส่ง เข้าไปให้ทางบริษัทแล้ว ไม่ว่ายังไง 

ก็น่าจะรู้ผลไม่นานนี้

ออฟไลน์ EditorChoice

• *
  • คะแนนการแบ่งปัน 2
วิธีทำเอมสตาร์ ออนไลน์ แบบไม่ผิดกฎระเบียบบริษัท
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศุกร์ 16 เมษายน 2010, 22:41 น. »
สำหรับท่านที่คุ้นเคยกับการทำเอมสตาร์ออนไลน์ จะทำแบบดึงดูดหรือ ว่าแบบมีเว็บให้ก็ผิดกฎ ลองใช้ การโพสน์ลงกระทู้ไดครับ ไม่ถือว่าผิดเพราะ การลงกระทู้ จะเป็นการแนะนำ-พูดคุยธุรกิจ ซึ่งตอนนี้ผมเปิด ให้ท่านสมาชิกโปณโมทได้โดยตรงที่ http://thaimlmmarket.com/index.php?action=forum
 เลือกห้องเอมสตาร์ครับ สำหรับท่านอื่นๆก้โปรโมทให้ตรงห้องด้วยครับ
-----------
แอดมิน

ออฟไลน์ mpnadxa

• *
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่ง ที่แนะนำให้ทำตามแบบ คนที่เค้าสำเร็จดีกว่าคับผม

อย่ามั่วไปเสียเวลากับ คำชักชวนอื่นๆเลยคับผม เสียเวลาเปล่าๆคับ

ใช้ระบบให้มากๆ ผมว่าเอมสตาร์ทำง่ายมากเลยน่ะ ถ้ารักการเรียนรู้

และพัฒนาตัวเอง สำเร็จแน่นอนคับผม

ออฟไลน์ TLEAE

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จันทร์ 7 มิถุนายน 2010, 12:18 น. »
ขอตอบคุณ Sanwish นะครับ

ในฐานะผมเป็นคนหนึ่งใน E-Leader Group

ในการที่คนที่กรอกข้อมูลเข้ามา

เราต้องการสอนพื้นฐานให้กับเขา ในเรื่องของการตลาดออนไลน์

แน่นอนครับ ทั้งระบบไม่มีข้อมูลเอมสตาร์แน่นอนครับ

มีแต่วิธีการ สอนการตลาดทั้งนั้นครับ

และเป็นประเด็นที่ยอดฮิต มากครับ

ที่ถามกันว่า เอมสตาร์ทำออนไลน์ผิดหรือเปล่า....

อยากรู้คำตอบแบบเคลียร์ แอด msn มาคุยได้ครับ tleae@hotmail.com

ออฟไลน์ jceleader

• *
  • น้ำผึ้ง พัทยา
    • E-leader Club#Aimstar Online Team
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จันทร์ 7 มิถุนายน 2010, 14:06 น. »
ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นนะคะ
จริงๆที่เงียบเพราะว่า เห็นว่าคุณแอดมิน ให้หยุดหมายถึง รอการตรวจสอบ ดิฉันก็ทำตามเพราะทราบกฏ และมารยาทของเวบนี้ดี  แต่พอกลับมาดู กลับเห็นใครต่อใครมาปั่นกระทู้ อันนี้ไม่ทราบว่าเพื่ออะไร เพราะฉะนั้นขออธิบายชัดๆนะคะ แม้ว่าเดี๋ยวอาจจะถูกท่านแอดมิน ลบกระทู้นี้ก็ตาม ขอยอมรับเพราะให้เกียรติคุณแอดมิน และดิฉันก็หวังว่าทุกท่านคงให้เกียรติดิฉันด้วยเช่นกัน เพื่อความเข้าใจที่ชัดเจนและถูกต้่อง ถ้าไม่ออกมาชี้แจง ก็ เดี๋ยวจะมีคนอื่นๆเข้าใจผิดอีกด้วย

ก่อนอ่านลองคิดในแง่มุมของคุณคือคนใหม่ ไม่มีความรู้อะไรเกี่ยวกับการขยายงานเครือข่ายนะคะ
ลองคิดแบบผู้ให้ดูบ้าง

ที่ดิฉันก้าวขาเข้ามาทำธุรกิจเอมสตาร์ ด้วยความมุ่งมั่นตั้งใจ ไม่ใช่มาทำเล่นๆ หรือขำๆ ดิฉันทำธุรกิจนี้ธุรกิจเดียว เพราะดิฉันเป็นคนนึงที่รู้สึกชื่นชมและเคารพ คุณหมอทั้งสองท่าน เพราะท่านเป็นผู้นำที่สุดยอด และผู้บริหารที่มีวิสัยทัศน์กว้างไกล และทำได้ตามที่ท่านมีนโยบาย และดิฉันมีความเห็นสอดคล้องคือ ในเรื่องขององค์กรแห่งการเรียนรู้ เพราะเราจะเห็นได้ว่า คนส่วนใหญ่เลิกจากธุรกิจเครือข่ายไป เพราะเค้าเหล่านั้นไม่ได้รับความรู้ที่ถูกต้อง หรือได้รับการถ่ายทอดที่บิดเบือนไป บางคนรู้ไม่จริง รู้แค่บางอย่างแต่แสดงตนว่า รอบรู้เราก็เห็นได้บ่อยครั้ง  และคนส่วนใหญ่เช่นกันสำเร็จเพราะเค้ารักการเรียนรู้ พาตัวเองไปอยู่ในบรรยากาศของการเรียนรู้ ซึมซับวัฒนธรรมต่างๆที่ดี และถ่ายทอดได้ดีเช่นกัน

ซึ่งตรงนี้ ดิฉันมองต่างมุมว่า ยังมีคนอีกมากที่คิดเหมือนดิฉัน แต่ด้วยเหตุผลส่วนตัวที่ไม่สามารถเดินทางได้ ด้วยภาระที่ต้องรับผิดชอบ ทำให้สามารถเดินทางไปในศูนย์หรือเซ็นเตอร์ได้เพียงบางครั้งคราว และมองเสมอว่า หากเรามี เซ็นเตอร์ออนไลน์  ที่ๆเราสามารถนั่งประชุมผ่านจอคอมที่บ้านเราได้ และเราได้รับรู้เรื่องราวธุรกิจ มีการเปิดโอกาสทางธุรกิจและการเทรนนิ่งสร้างผู้นำ และการแชร์ประสบการณ์ความประทับใจต่างๆ ผ่านระบบออนไลน์ นั่นคงหมายถึงเซ็นเตอร์ เช่นกัน

แต่นั้นคงยังไม่เพียง เพราะรายชื่อ เป็นหัวใจของการทำธุรกิจเครือข่าย  ในขณะที่ เครือข่ายธรรมชาติของเรา เราสามารถมีกันทุกคน แต่ไม่ใช่สำหรับดิฉันที่จะเดินเข้าไปแบ่งปันเรื่องราว แบ่งปันแนวคิดให้กับญาติเพื่อนฝูงพี่น้องได้ แล้วนั้้่นหมายถึง ชีวิตที่จะประสบความสำเร็จในธุรกิจเครือข่าย ต้องจบลงด้วยหรือค่ะ ในเมื่อดิฉันสามารถสร้างสังคมใหม่บนโลกออนไลน์ เครือข่ายธรรมชาติใหม่ของดิฉันจากเพื่อนบนโลกออนไลน์ ดิฉันสามารถแบ่งปันแนวคิด วิธีการทำงานออนไลน์ที่ไม่ได้เป็นการสแปม และแนะนำเพื่อนใหม่ของดิฉันที่สนใจธุกิจเอมสตาร์ได้  

ซึ่งเครือข่ายสังคมออนไลน์ของดิฉัน ส่วนใหญ่ก็เป็นชาวออนไลน์ที่ดี มีมุมมอง มีแนวคิด มีเหตุมีผล และมุ่งมั่นตั้งใจทำธุรกิจเช่นกัน ทุกคนสนใจเรื่องความสามารถของตัวเอง ว่าจะสามารถทำงานธุรกิจเครือข่ายได้มั้ย บางคนสามารถลีส์รายชื่อได้ เดินทางไปเรียนรู้ที่เซ็นเตอร์ได้  บางคนไม่ได้ทั้งสองอย่าง เค้าจำเป็นต้องเรียนรู้การสร้างรายชื่อ หรือที่เรียกว่า Lead Generation และการสร้างรายชื่อนี้ ไม่ใช่การทำสแปม แต่เป็นการใช้เครื่องมือต่างๆบนโลกออนไลน์ที่จะสร้างคนสนใจ เข้ามาหา และเป็นที่น่าแปลกว่า บางคนยอมเรียนรู้ทั้งสองระบบเลย ทั้งเิดนทางและ นั่งประชุมกับบ้าน พียงเพราะเค้าต้องการเพิ่มศักยภาพให้ตัวเองครบเครื่องที่สุด ทำได้ทุกแบบ เพราะฉะนั้นจึงไม่น่าแปลก ที่ทุกคนจะกรอกข้อมูลเข้ามาแล้วได้รับบทเรียนการเริ่มต้นทำธุรกิจเครือข่ายในแบบออนไลน์ โดยเริ่มตั้งแต่การสอนสร้างบล็อก การทำวีดีโอ และ วิธีการพื้นฐานอื่นๆ เพราะ ก่อนที่เค้าจะกรอกข้อมูลนั้น เค้าอ่านพบว่า เค้าจะได้รับอะไรจากการกรอกชื่อและ อีเมล์ของเค้า เค้าจะได้รับ Work Shop ผ่าน VDO online ส่งไปที่เวบของเค้า เป็นเรื่องราวความรู้การทำการตลาดออนไลน์ การสร้างรายชื่อโดยใช้เครื่องมือต่างๆ แต่คนที่สนใจจริงจังเค้าจะสอบถามมาเองว่า เราใช้เครื่องมือเหล่านี้ สร้างรายได้ได้อย่างไร เราทำธุรกิจเครือข่ายอะไร  ซึ่งแสดงว่าเค้าได้ศึกษาวิธีการทำการตลาดออนไลน์เบื้องต้นแล้ว และเค้ามั่นใจว่าไม่ได้ยากสำหรับเค้า

และสำหรับคนที่สนใจ เค้าจะได้การเชิญเข้าร่วมฟังรายละเอียดผ่าน web meeting online เค้าจะได้ทราบเรื่องราวรายละเอียดทั้งหมด เราชี้แจงครบว่าการขยายเครือข่ายผู้บริโภคนั้น สามารถทำได้ทั้งสองแบบ แล้วแต่ว่าเค้าสามารถพัฒนาตัวเองแบบไหน มีทั้งการเดินทางไปเซนเตอร์ และการนั่งดูการประชุมในเซ็นเตอร์ผ่านออนไลน์ก็ได้ ซึ่งยังมีการใช้ web meeting และระบบออนไลน์อื่นๆ สอนการทำงานเป็นขั้นตอน สอนการบรรยายแผน สอนการพัฒนาตัวเค้าเเองสู่การเป็นผู้นำ เราเรียกการทำเช่นนี้ว่าการเติมต็มศักยภาพของคนที่เข้าร่วมธุรกิจกับเรา ทำได้ ทำเป็นทั้งสองแบบ และหรือตามความถนัด  แต่ทุกคนที่ต้งอการสำเร็จก็ยังคงอยู่ในบรรยากาศของการเรียนรู้และลงมือทำคะ ไม่มีใครนอนอยุ่บ้านเฉยๆแล้วความสำเร็จวิ่งมาหา  และในคอร์ส เดอะวินเนอร์ สมาชิกของเราบางคนที่ไม่ได้ติดภาระกิจที่ไหน ก็มาร่วมเรียนรู้ เช่นเดียวกับนักธุรกิจเอมสตาร์คนอื่นๆด้วย ซึ่งเราก้มีวัฒนธรรมองค์กรที่ดีตามวิธีการที่ บ.สอน   และในห้องประชุมออนไลน์ของเรา มีเปิดโอกาสให้ทุกคนถาม-ตอบ คือเคลียร์ทั้งหมดก่อนร่วมงานกัน ถ้าเราไม่ตอบโจทย์เค้า ก็ไม่ได้ร่วมงานกัน ไม่มีการยัดของขาย  ไม่มีการหลอกให้สมัครมาก่อน และเมื่อผู้สนใจตัดสินใจร่วมงานกัน เค้าก็ได้รับการดูแลของทีม และเข้าระบบการเรียนรู้ของ บ.ด้วย ไม่มีใครบังคับใคร  

ดิฉันเชื่อมั่นว่า ตัวอย่างผู้สำเร็จของนักธุรกิจเอมสตาร์  เป็นแรงบันดาลใจให้หลายๆคน รวมถึงดิฉันด้วย เพราะฉะนั้นจึงไม่น่าแปลกที่ดิฉันสัมผัสได้ถึง ทีมงานที่ร่วมธุรกิจกับดิฉัน เค้าเคยถอดใจตัวเองว่าเมื่อเค้าพูดไม่เก่ง จะเดินทางไปเรียนรู้ที่เซ็นเตอร์ ก็ไม่สะดวก เค้าเหล่านั้นคงไม่มีโอกาสสำเร็จได้จากเครื่องมือที่ชื่อว่าธุรกิจเครือข่าย พอเค้ามาพบกับวิธีการ ที่รับรองการทำงานควบคู่กับสิ่งที่เค้าเป็น ทุกคนล้วนแล้วแต่ตั้งใจเรียนรู้ มีทั้งผู้ที่อยู่ในช่วงทดลองสินค้า และมีทั้งผู้ที่ตัดสินใจเป็นนักธุรกิเอมสตาร์ ทุกคนล้วนลงมือทำ ตามแต่ที่ตัวเองจะเรียนรู้และลงมือทำได้ แต่ไม่มีใครหยุดทำยังทำกันสม่ำเสมอ และมุ่งมั่นสู่ความสำเร็จที่เอมสตาร์ เช่นเดียวกับพี่น้องชาวเอมสตาร์ ภายใต้หลังคาบ้านเอมสตาร์ หลังเดียวกันและภายใต้ กฏจรรยาบรรณของเอมสตาร์  และในกรณีนี้ ทุกคนได้พัฒนาตัวเอง ได้พูดแผน ได้แนะนำตัว เพียงแต่อาจจะเริ่มต้นด้วยการผุ้ผ่านยูทุบเท่านั้นเอง แต่ก็สามารถพูดให้คนทั้งโลกได้รู้จักเค้า

วันนี้สิ่งที่ดิฉันเข้าใจและมีความรู้เกี่ยวกับการทำการตลาดออนไลน์ เป็นความรู้ที่ถูกวิธี  ไม่ใช่การหลอกคนมาปิดสมัคร หรือการแฝงการขายธุรกิจอื่นควบ คงทำให้ทุกท่านเข้าใจดิฉันมากขึ้นนะคะ

และสำหรับการขยายงานทางออนไลน์ กฏระเบียบของ บริษัทเอมสตาร์ มีอยู่ที่หน้า 29 ของคู่มือนักธุรกิจเอมสตาร์

ส่วนคำว่าการตลาดดึงดูดนั้น  ดิฉันยอมรับว่า ณ วันนี้ หลายคนมีความเข้าใจในแง่ลบ  แต่จริงๆแล้ว ในด้านที่ดีก็มีค่ะ  ทีมงานที่เค้ารู้ลึกรู้จริงเรื่องนี้ก็มี
ที่เค้าไม่ได้ทำเพื่อขายระบบพ่วงก็มี
เพียงแต่ที่ผ่านมาหลายคนไม่รู้จริง แล้วยังทำซ้ำคนที่ทำผิด อีกด้วย แล้วก็เลยเป้นความรู้ลึกว่า ถ้าได้ยินคำนี้ นรกแ่น่ๆ ยิ่งเป็นคนที่แอนตี้ หรือไม่มีความรู้แต่คิดว่ารู้มาพูดต่อนี้ ไปกันใหญ่ ดูจากการตอบกระทู้ อ่านแล้วรู้เลยว่าคนไหนรู้จริง คนไหนไม่รู้จริง (แน่นอนค่ะ ศาสตร์ Attraction marketing นี่ ไม่ใช่ทุกคนจะเข้าใจ)

เพราะฉะนั้นสงสัยว่าการทำการตลาดออนไลน์ แบบถูกวิธีคงจะ ใช้คำว่าการตลาดดึงดูดไม่ได้แล้ว เพราะจะทำให้คนดี เข้าใจผิด เห็นด้วยรึป่าวค่ะ คุณแอดมิน  แต่อย่างไรก็ตาม คงต้องดูที่เจตนาของแต่ละคนด้วยน่ะคะ

ขอบคุณมากค่ะ ที่ให้โอกาสดิฉันได้ ชี้แจงบางอย่างที่หลายคนมาอ่าน หัวข้อกระทู้ แล้วไม่เข้าใจว่าเกิดอะไรขึ้น
ยินดีที่ดีได้รู้จักเพื่อนๆทุกคนค่ะ
0864110974
http://eleaderclub.wordpress.com
คลับของคนรักเอมสตาร์ Aimstar Online Team โดยคนออนไลน์ เพื่อคนออนไลน์

ออฟไลน์ TLEAE

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จันทร์ 7 มิถุนายน 2010, 14:22 น. »
ช่วยเป็นกำลังใจครับ  ;) ;) ;) ;)

โลกใบนี้ยังมีสิ่งดี ๆ อยู่เยอะแยะ

เพียงแต่คุณมองมันเห็นหรือเปล่า ... เท่านั้นเอง

--
TLEAE

ออฟไลน์ moso

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จันทร์ 7 มิถุนายน 2010, 16:49 น. »
เป็นกำลังใจให้ค่ะ  ดิฉันเป็นคนหนึ่งที่หวังว่าประเทศเราจะพัฒนาด้านการตลาดออนไลน์ให้ทัดเทียมกับนานาประเทศ แน่นอนธุรกิจขายตรงเป็นธุรกิจหนึ่งที่ดิฉันมองว่าหากนำมาใช้ได้อย่างถูกต้องและเหมาะสมจะเป็นประโยชน์ต่อนักธุรกิจได้มากทีเดียว โดยเฉพาะคำกล่าวที่ว่าธุรกิจเครือข่ายเป็นธุรกิจที่จะทำให้เรามีอิสรภาพทางเวลา

ออฟไลน์ OK

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จันทร์ 7 มิถุนายน 2010, 19:48 น. »
ครับ ขอตอบรวบยอดทั้งหมดครับว่า ทำไม ระบบดึงดูด แบบ  Attraction marketing  คนถึงเอือมระอา ผมขอตอบท่านผู้นำครับว่า เพราะว่า การใช้ระบบนี้ปัจจุบัน 90 % เป็นกูรูจอมปลอมครับ

ทำไมผมถึงว่า ปัจจุบันระบบนี้ ส่วนใหญ่เป็นกูรู จอมปลอม เพราะท่านทราบหรือไม่ว่า ส่วนใหญ่คนที่ใช้ระบบนี้ เป็นพวกแม่ทีม มันนี่เกมส์ครับ ทีแรกก็ทำเป็นดึงดูดครับ ว่าระบบดีอย่างนู้นดีอย่างนี้ ไม่ต้องชวน ไม่ต้องซื้อ ไม่ต้องขาย อยู่ๆก็มีคนมาขอทำด้วย

นี่คือวาทกรรม ของมั่นนี่เกมส์ครับ กลุ่มคนเหล่านี้ ไม่รู้จัก ด้วยซ้ำไปว่า ธุรกิจคือเครือข่ายคือ อะไร ไม่ต้องซื้อไม่ต้องขาย มันจะเป็นธุรกิจได้อย่างไร แต่ไม่เป็นไรครับ แม่ทีมบางคน ที่อวดว่าตัวเองเป็นกูรู รู้แต่ว่า ถ้าหาคนได้ก็ได้เงิน

จริงๆระบบนี้ผมบอกเลยดีมากๆครับ แต่ คนไทยเอามายำเน่าหมด เพราะคนกลุ่มนี้ จะเล่นมั่นนี่เกมส์กัน และไม่ใช่เล่นแค่ตัวเดียวเล่น ทุกยี่ห้อ

ผมเองไม่เคยบอกว่า ต่อต้านระบบนี้ แต่ผมยังหาผู้นำจริงๆในระบบนี้ไม่ได้ต่างหาก ผมเลยให้หยุดกระทู้เกี่ยวกับระบบดึงดูดไว้ชั่วคราว ถ้าท่านมั่นใจว่า ท่านเป็นผู้นำตัวจริงในระบบนี้ ผมก็ยินดีให้ท่านมาเขียนแชร์เพื่อนๆได้ครับ

อย่างที่ผมบอกครับว่า คนที่ใช้ระบบนี้ ส่วนใหญ่เป็นมันนี่เกมส์ครับ เช่นอ้างว่า แพคเก็จโรงแรมบ้าง แพคเก็จท่องเที่ยวบ้าง ระบบโดนเมนดอทใหม่บ้าง เสื้อผ้าเกาหลีบ้าง งานผ่านเนตวันละ 500บาทบ้าง ระบบนี้มันถึงเน่าไงครับ ถ้าท่านคือผู้นำตัวจริง และทำธุรกิจเครือข่ายจริงๆ ไม่ใช่มันนี่เกมส์ ขอย้ำอีกครั้งว่า ขอเป็นธุรกิจเครือข่ายจริงๆ ไม่ใช่พวกขายฝัน หรือพวกมันนี่เกมส์  ผมยินดีสนับสนุนครับ
--
แอดมิน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จันทร์ 7 มิถุนายน 2010, 19:54 น. โดย Admin »

ออฟไลน์ sanwish

• คะแนนการแบ่งปัน 118
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อังคาร 8 มิถุนายน 2010, 00:58 น. »
ผมไม่ปฏิเสธนะครับว่า การประชุมออนไลน์ เป็นสิ่งที่ดี 
เพราะช่วยในเรื่องความสะดวกได้ดีเลย สำหรับผู้ที่ไม่สะดวกเดินทาง  โดยเฉพาะ คน กทม

แต่ทุกอย่างมีบวกมีลบครับ

ผมไม่ได้แอนตี้การทำงานออนไลน์  เพราะเป็นการนำเทคโนโลยี มาช่วยขยายสายงาน
แต่ อยากให้ระวังเรื่องคำเชิญชวน   

"ไม่ต้องลิสรายชื่อ"
"ไม่ต้องเข้าประชุม"
"หยุดไล่ล่า" 
ฯลฯ     
สิ่งเหล่านี้ จะเป็นคำดึงดูดผู้มุ่งหวังที่ คิดว่า ไม่ต้องไปประชุม ไม่ต้องเดินทาง อยู่หน้าคอมก็ทำงานได้
แต่เมื่อเข้าระบบแล้ว พบว่า ยังต้องเข้าประชุม ยังต้องทำงานพื้นฐานที่คนกลุ่มนี้ไม่ชอบ  พวกเค้าจะแอนตี้พวกคุณเองได้ครับ  คล้ายกับ หลายคนที่เกลียดขายตรง ที่โดนชวนอย่างหนึ่งแล้วเวลาทำ เป็นอีกอย่างหนึ่ง

ถ้าองกรคุณเยอะขึ้น ก็ระวังเรื่อง attitude ให้ดีครับ  อย่าให้ มีคนออกมาบอกว่า
"มาทำกับฉันสิ  ทีมฉันมีระบบดีมาก    วิธีการที่ผู้นำระดับสูงและคุณหมอสอน ทำได้แต่ช้า มาทำกับฉันดีกว่า"

เรื่องนี้ นานาจิตตังครับ  ผมไม่มีสิทธิ์ไป พิพากษาใครครับ   ถ้ามีอะไรดีๆ ก็แชร์กันครับ   :D :D :D

ขอขอบพระคุณผู้สนับสนุน

MLMRanking.INFO © 2008-2012,