x [close]
x [close]
head-slogan
register
edit-profile
search
วันที่ 22 สิงหาคม 2557 เวลา 14:52 น.
ศุกร์ 22 สิงหาคม 2014, 14:52 น.สมาชิกล่าสุด: tudotws

ขอขอบพระคุณผู้สนับสนุน

ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญ นักธุรกิจแอมเวย์โพสน์ แผนการตลาดแอมเวย์ ได้เลยครับ  (อ่าน 20820 ครั้ง)

ออฟไลน์ FCA_Darkside

• มือใหม่หัดทำธุรกิจเครือข่าย
  • *
  • คะแนนการแบ่งปัน 4
Re: เชิญ นักธุรกิจแอมเวย์โพสน์ แผนการตลาดแอมเวย์ ได้เลยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: จันทร์ 22 มีนาคม 2010, 08:45 น. »
ว่าแต่ เมื่อไหร่ จะเอาแผนการตลาดมาโพสครับ?

ถ้าถามผมนะ ผมคงไม่โพสต์อะครับ มันเสี่ยงเกินไป ไม่อยากทำลายโอกาสของตัวเอง และโอกาสของผู้อื่น

แม้จะมีเจตนาบริสุทธิ์ หรือ อยากจะแบ่งปันยังไงก็เถอะ

kku นี่ คือ ม.ขอนแก่น ใช่มั้ยครับถ้าคุณอยู่ที่ม.ขอนแก่น ผมคงแนะนำได้อย่างเดียวคือ ไปที่แอมเวย์ ช็อป ขอนแก่น
63/10 หมู่ 7 ถ.มะลิวัลย์
(ปากซอยวัดป่าชัยวัน) ต.ในเมือง
อ.เมือง จ.ขอนแก่น

ไปติดต่อถามนักธุรกิจระดับแพลตทินั่มขึ้นไป แล้วให้เค้าเล่าให้ฟังน่าจะได้เรื่องกว่านะครับ ถ้าคุณต้องการอยากจะรู้จริงๆ เค้ายินดีนำเสนอแน่นอน

ต้องเรียนตามตรงว่ากฎจรรยาบรรที่เคร่งคัดของแอมเวย์นี้ ไม่ได้มีไว้ปิดกั้นความรู้แต่อย่างใด แต่มีไว้เพื่อปกป้องนักธุรกิจแอมเวย์จากคนที่....พูดง่ายๆคือพวกนิสัยไม่ดีที่มาแอบแฝงในแอมเวย์ อ่ะครับ

อ้อ อีกอย่างนึงสาเหตุของบางคนที่ล้มเลิกจากแอมเวย์คือ โกงยากและเอาเปรียบผู้อื่นได้ยากในแอมเวย์ เป็นหนึ่งในสาเหตุของการล้มเลิกสำหรับใครบางคน ครับ

ออฟไลน์ MLMEXPERT

• *
  • คะแนนการแบ่งปัน 1
Re: เชิญ นักธุรกิจแอมเวย์โพสน์ แผนการตลาดแอมเวย์ ได้เลยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: จันทร์ 22 มีนาคม 2010, 13:17 น. »
นั้นน่ะซิ ?  

น่าเสียดายจังครับ  ที่เบอร์ 1 ของโลก ไม่ยอมลงแผนการตลาด ให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ได้เป็นความรู้

แต่ สำหรับ ท่านใดที่ยังไม่รู้    ง่ายนิดเดียวครับ  ไปถามคนAmway ที่เพื่อนๆพี่ๆน้องรู้จัก แค่นั้นเองครับ

( แต่ ก็ต้องใช้เวลานานหน่อยนะ กว่า เขาจะ อธิบายแผนให้ฟัง)   (ไม่รู้เป็นไรของเขา)

ผมว่าที่ลงไม่ได้ ไม่ใช่เพราะไม่อยากลงน่ะครับ

แต่ด้วยกฎจรรยาบรรณ ที่เคร่งครัด และ ดีที่สุดในโลก ที่ Amway ต้องการให้เป็นธุรกิจที่ เท่าเทียม

ไม่ว่าจะคนยากจน ไม่มีการศึกษา ไม่รู้เรื่องเทคโนโลยี ก็สามารถทำ Amway โดยไม่ถูก เอารัดเอาเปรียบ จากคนที่เก่งกว่า

นี่คือ ปรัชญา ของธุรกิจ AMway ที่ธุรกิจอื่น ไม่มี

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: จันทร์ 22 มีนาคม 2010, 13:43 น. »
และผมเชื่อว่าประเด็นนี้นี่แหล่ะ ที่หลายๆค่ายนำไปกล่าวอ้างโจมตีแอมเวย์ว่ายาก

ยากแน่นอนครับ ถ้าแนวคิดในการทำธุรกิจไปเริ่มว่า จะไปทำอย่างไรกับผู้อื่น โดยไม่ได้เริ่มต้นที่ตัวเองก่อน

คิดไปถึงวิธีการ โดยวิธีคิดยังไม่ผ่าน ยังไงก็ไปไม่รอดแน่นอน

Concept ง่ายๆ เปลี่ยนที่กินที่ใช้ แล้วได้ตังค์คืน ไม่มีอะไรง่ายไปกว่านี้แล้วครับ กับเครือข่ายที่รวบรวมกลุ่มผู้ผลิตขนาดใหญ่เทียบเท่าห้างสรรพสินค้าขนาดใหญ่อย่างนี้

ออฟไลน์ onemorelife

• *
  • คะแนนการแบ่งปัน 0
    • Thaigdi
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: จันทร์ 22 มีนาคม 2010, 14:21 น. »
สรุปว่า เป็นอันรู้กันครับ
ธุรกิจ ก็คือธุรกิจ
และไม่มีธุรกิจอะไรที่ดี ที่สุดในโลก

คิดในอีกแง่คือ
คอนเซ็ป Amway ถ้าแค่เปลี่ยนที่ซื้อของ....แล้วต้องซื้อขนาดไหนล่ะครับ
ต้องมีเงื่อนไขอะไรบ้าง แผนการตลาดเป็นยังไง ถึงจะได้เงินคืน

หรือถูกสอนมาว่า คนที่เลิกทำ Amway
คือคนที่ไม่สำเร็จ คนที่ความคิดไม่ผ่าน คนไม่พยายาม ฯลฯ....

มีความเจ็บปวดของคนทำเครือข่าย ในแผนการตลาดที่ยากๆข้อนึงนะครับ
คือ...ส่งต่อความสำเร็จให้คนในองค์กรได้...แต่ช้าเกินไป
คุณจะได้ทุกสิ่งที่คุณต้องการ หากคุณได้..ให้..สิ่งที่ผู้อื่นต้องการก่อน

ออฟไลน์ BooMBooM

• นักธุรกิจเครือข่าย
  • คะแนนการแบ่งปัน 2
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: จันทร์ 22 มีนาคม 2010, 14:47 น. »
โลกใบนี้ มีสิ่งดีๆ ซ้อนอยู่   แค่คุณกล้า ออกเดินทางค้นหา  คุณก็จะพบมัน

ปลา ที่อยู่ในทะเลสาบ หรือ แม่น้ำ  มันก็เชื่อว่า น่านน้ำนี้ที่มันอยู่ นั่นใหญ่โตมหาศาล (เป็นเรื่องธรรมชาติ&ธรรมดา)

แต่เมื่อใด ปลาตัวเดียวกันนี้ ได้มีโอกาส..กล้าออกไปในท้องทะเล    มันจะเข้าใจโลกของความเป็นจริงเอง..   :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จันทร์ 22 มีนาคม 2010, 15:18 น. โดย BooMBooM »
ถ้าต้องเลือกทำงานประจำ จะทำกับบริษัทใด  ให้เลือกบริษัทนั้นที่จะร่วมทำธุรกิจเครือข่ายด้วย
Mission : To create and support highly effective and successful leaders for a better society.

ออฟไลน์ Arahan

• คะแนนการแบ่งปัน 19
  • Hi-Tech & Hi-Touch
    • www.iamsnatur.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: จันทร์ 22 มีนาคม 2010, 15:22 น. »
ตอนแรกก็สงสัยว่าทำไม หาอ่านแผนรายได้ แผนการตลาดของแอมเวย์ไม่ได้เลย มาอ่านกระทู้นี้หายสงสัยเลยครับ

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ ที่ช่วยแบ่งปันครับ  :D
SMC Group : Seven Miracle Center
(บันไดมหัศจรรย์ 7 ขั้นสู่ความสำเร็จในธุรกิจเครือข่าย)

SMC Big : 08-6964-5534
Website : www.iamsnatur.com
MSN :arahan_23@hotmail.com

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: จันทร์ 22 มีนาคม 2010, 15:43 น. »
ขอบคุณสำหรับคุณคนที่เข้าใจครับ

สำหรับคุณที่ยังต้องการรู้แผนการตลาดจริงๆก็ให้ทำตามที่ คุณBooMBooM บอกนั่นแหล่ะครับ

ไม่ต้องมาขอให้ นักธุรกิจAmwayคนไหน มาโพสต์แผนการตลาดในเวปบอร์ดหรอกครับ หรือคุณอยากเห็นนักธุรกิจAmwayคนนั้น โดนTerminate ออก ถึงจะพอใจ?

ขอตัวล่ะครับ ใกล้ได้เวลา งานพื้นฐานแล้ว

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: จันทร์ 22 มีนาคม 2010, 17:20 น. »
ข้อมูลเพิ่มเติม & เปลี่ยนแปลง  

ปัจจุบัน  1 PV = 2.5 - 2.7 บาท   ( เฉพาะสินค้าที่เป็นของAmway  สินค้าฝากขายไม่ใช่ Rate นี้ )  

การขึ้นตำแหน่ง แพลตตินัม 3 เดือนติด  และ 3 เดือนไม่ติด รวม 6 เดือน  ในรอบ 12 เดือน  (กันยายน-สิงหาคม )

ถ้าไม่ได้ใน 12 เดือน(กันยายน- สิงหาคม) ก็เริ่มต้นนับใหม่    

- เป็นเพียงแผนแบบย่อๆ  แต่เป็นโครงสร้างหลักของแผนAmway
  X   =  ไม่มี Unilevel
  ร.1 =  Stair Step    
  ร.2 =  Breakaway (แบบถาวร)      
  ร.3  = Pool Bonus  

สำหรับการสมัครร่วมธุรกิจต้องอย่างไรบ้าง (เบ็ดเตล็ด)   สอบถาม Partner Amway ได้เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อังคาร 23 มีนาคม 2010, 07:29 น. โดย BooMBooM »
ถ้าต้องเลือกทำงานประจำ จะทำกับบริษัทใด  ให้เลือกบริษัทนั้นที่จะร่วมทำธุรกิจเครือข่ายด้วย
Mission : To create and support highly effective and successful leaders for a better society.

ออฟไลน์ MLMEXPERT

• *
  • คะแนนการแบ่งปัน 1
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: จันทร์ 22 มีนาคม 2010, 21:16 น. »
ถ้าผมจำไม่ผิด แผนรายได้จะมีอยู่ 10 ทางด้วยกันน่ะครับ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: อังคาร 23 มีนาคม 2010, 07:07 น. »
ถ้าผมจำไม่ผิด แผนรายได้จะมีอยู่ 10 ทางด้วยกันน่ะครับ

ใช่ครับ  มีด้วยกัน 10 รายได้

แต่ที่ผมได้ลงไว้ขั้นต้น เป็น หัวใจ , กระดูกสันหลัง ,  รายได้หลัก แผนหลัก
ในการสร้างธุรกิจ    ดำเนินธุรกิจ   Runธุรกิจน่ะครับ  

ที่ผมลงไว้ ก็ มีไปแล้ว  7 รายได้

สำหรับอีก 3 รายได้  ถามPartner Amway ได้เลยครับ
- กำไรขายปลีก 25-30%
- รางวัลระดับทัมทิม
- รางวัลพิเศษสองผู้สถาปนา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อังคาร 23 มีนาคม 2010, 07:26 น. โดย BooMBooM »

ออฟไลน์ VR-ZER-O

• คะแนนการแบ่งปัน 24
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ศุกร์ 4 มิถุนายน 2010, 12:12 น. »
จริงก็เข้าใจนะครับว่าอยากรู้แผน .. แต่ถ้าโพสต์ไปแล้ว ก็แค่รู้เฉยๆๆ แต่ไม่เข้าใจ มันก็เท่านั้น
ขนาดพูดให้เข้าใจยังยาก เขียนนี่ยิ่งแทบจะหมดสิทธิ 
สิ่งที่สำคัญยิ่งกว่า มันคือการวางสายงาน  วิธีการทำที่ถูกต้อง 
ทำได้ กับ ทำเป็น มันไม่เหมือนกันนะครับ

ถ้าไม่เข้าใจตรงนี้ก็จบครับ .......สุดท้ายการที่คนๆนึงจะตัดสินใจ
ทำตัวไหน เค้าก็คิดว่ามันดีสำหรับเค้า หรือ ไม่ก็ยุติธรรม ในมุมมองของเค้าแล้วหละครับ
เช่น ถ้าบอก คืน 30% แต่ซื้อ 1PV = 5Baht  แล้ว

100 PV x 30% = 30 Baht

แล้วยอมรับ + คิดว่าคืน 30% ก็คงไม่มีใครว่าผิดมั้งครับ
หรืออีกแบบ

100 PV x 30% = 30 PV
30 PV x 5 = 150 Baht

...
"แอมเวย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อทำกำไรสูงสุด แต่แอมเวย์เกิดมาเพื่อคงอยู่ตลอดไป....."

ออฟไลน์ EditorChoice

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เสาร์ 5 มิถุนายน 2010, 03:05 น. »
รอต่อไปครับ สำหรับแผนการตลาด เพราะมีโปรเจค นิวทริไลฟ์มา สงสัยผู้นำยุ่งอยู่  ;)

ออฟไลน์ Rewards of Life

• กำลังฝึกเพื่อเป็นมืออาชีพ
  • **
  • คะแนนการแบ่งปัน 7
  • ฺBorn to success!
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: อังคาร 8 มิถุนายน 2010, 00:15 น. »
สรุปว่า เป็นอันรู้กันครับ
ธุรกิจ ก็คือธุรกิจ
และไม่มีธุรกิจอะไรที่ดี ที่สุดในโลก

คิดในอีกแง่คือ
คอนเซ็ป Amway ถ้าแค่เปลี่ยนที่ซื้อของ....แล้วต้องซื้อขนาดไหนล่ะครับ
ต้องมีเงื่อนไขอะไรบ้าง แผนการตลาดเป็นยังไง ถึงจะได้เงินคืน
ถ้าอยากทราบรายละเอียดจริงๆ นัดคุยกับ นธอ. มืออาชีพได้ครับ หรือนัดคุยกันกับเราก็ได้ครับ

หรือถูกสอนมาว่า คนที่เลิกทำ Amway
คือคนที่ไม่สำเร็จ คนที่ความคิดไม่ผ่าน คนไม่พยายาม ฯลฯ....
มันไม่ได้ถูกสอนมาอย่างนั้นหรอกครับ แต่ทุกคนในองค์กรของผมที่หายไป ล้มเลิกไป หรือไปทำบริษัทฯอื่น ก็มีคุณสมบัติข้างต้น มากบ้างน้อยบ้างจริงๆครับ เพราะคนส่วนใหญ่ที่เลิกทำ จะเลิกภายในไม่เกิน 1 ปีครับ ถ้าเรียนรู้และพยามยามทำต่อเนื่องเกิน 1 ปี ก็จะไม่ล้มเลิก (เด็ก 1 เดือนกับเด็ก 1 ขวบ ความคิดสติปัญญาย่อมไม่เท่ากันจริงมั๊ยครับ)
มีความเจ็บปวดของคนทำเครือข่าย ในแผนการตลาดที่ยากๆข้อนึงนะครับ
คือ...ส่งต่อความสำเร็จให้คนในองค์กรได้...แต่ช้าเกินไป
ความสำเร็จส่งต่อให้กันได้ แต่สร้างให้กันไม่ได้ครับ คนทุกคนในองค์กรต้องสร้างความสำเร็จขึ้นมาด้วยตัวเอง เพราะมันเป็นธุรกิจของเค้าเอง ดังนั้นจะช้า จะเร็ว ไม่ได้ขึ้นกับแผนการตลาด แต่ขึ้นกับว่า คนในองค์กร ตัดสินใจสร้างมันขึ้นมา ได้ช้าหรือเร็ว ด้วยตัวเค้าเองต่างหาก และสำหรับความสำเร็จแล้ว ไม่มีอะไรที่ช้าเกินไปหรอกครับ  10ปี สำเร็จ ยังคุ้มเลย แต่ถ้ารู้สึกว่าช้าเกินไป แล้วทำไมไม่เร่งรีบสร้างขึ้นมาเองล่ะครับ จะมัวนั่งรอความสำเร็จจากไหน ให้ใครส่งมาให้ล่ะครับ
ทำงานหนัก ท่ามกลางมนต์เสน่ห์ของความใฝ่ฝัน - I born to success!

ออฟไลน์ cbenz180

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: อังคาร 8 มิถุนายน 2010, 16:57 น. »
ขออนุญาตถามนิดนึงครับว่า ผมไม่ได้เป็นนธอ. แต่ผมรู้แผนของแอมเวย์   อย่างนี้ผมเอาข้อมูลมาแบ่งปันได้ไม่ครับ  อ่านกระทู้แล้วคันปาก
ยินดีให้ข้อมูลเอมสตาร์ (เชียงใหม่)
086-6564432

ออฟไลน์ cbenz180

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: อังคาร 8 มิถุนายน 2010, 17:00 น. »
ข้อมูลเพิ่มเติม & เปลี่ยนแปลง  

ปัจจุบัน  1 PV = 2.5 - 2.7 บาท   ( เฉพาะสินค้าที่เป็นของAmway  สินค้าฝากขายไม่ใช่ Rate นี้ )  

การขึ้นตำแหน่ง แพลตตินัม 3 เดือนติด  และ 3 เดือนไม่ติด รวม 6 เดือน  ในรอบ 12 เดือน  (กันยายน-สิงหาคม )

ถ้าไม่ได้ใน 12 เดือน(กันยายน- สิงหาคม) ก็เริ่มต้นนับใหม่    

- เป็นเพียงแผนแบบย่อๆ  แต่เป็นโครงสร้างหลักของแผนAmway
  X   =  ไม่มี Unilevel
  ร.1 =  Stair Step    
  ร.2 =  Breakaway (แบบถาวร)      
  ร.3  = Pool Bonus  

สำหรับการสมัครร่วมธุรกิจต้องอย่างไรบ้าง (เบ็ดเตล็ด)   สอบถาม Partner Amway ได้เลยครับ

ร.2  นี่ต้องมียอดส่วนตัวบวกกับสายอื่นที่ไม่ใช่สาย break อย่างน้อย 55000 pv ด้วยรึเปล่าครับ  รบกวนชี้แจงด้วย
ยินดีให้ข้อมูลเอมสตาร์ (เชียงใหม่)
086-6564432

ขอขอบพระคุณผู้สนับสนุน

MLMRanking.INFO © 2008-2012,