x [close]
x [close]
head-slogan
register
edit-profile
search
วันที่ 19 มกรามก 2561 เวลา 18:26 น.
ศุกร์ 19 มกราคม 2018, 18:26 น.สมาชิกล่าสุด: sawat21

ขอขอบพระคุณผู้สนับสนุน

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเลือกทำธุรกิจเครือข่ายของคุณเพราะธุรกิจนั้นดีที่สุดสำหรับคุณอย่างไรครับ  (อ่าน 70331 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arahan

• นักธุรกิจเครือข่าย
  • คะแนนการแบ่งปัน 19
  • Hi-Tech & Hi-Touch
    • www.iamsnatur.com
ก่อนอื่น ขอแนะนำตัวเองก่อนครับ ผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ที่นี้ครับ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ใครมีอะไรแนะนำผมได้ครับ

ตอนนี้ผมศึกษาธุรกิจเครือข่ายอยู่ครับ ศึกษามาได้พอสมควร อยากรู้ว่าแต่ละคนเลือกทำธุรกิจเครือข่ายต่างๆ ด้วยเหตุผลอะไรบ้างครับ อะไรที่ทำให้คุณตกลงปลงใจร่วมทำธุรกิจนั้นครับ
SMC Group : Seven Miracle Center
(บันไดมหัศจรรย์ 7 ขั้นสู่ความสำเร็จในธุรกิจเครือข่าย)

SMC Big : 08-6964-5534
Website : www.iamsnatur.com
MSN :arahan_23@hotmail.com

ออฟไลน์ dylanseeker

• มือใหม่หัดทำธุรกิจเครือข่าย
  • *
  • คะแนนการแบ่งปัน 0
  • Where Hapiness come true
ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณ Arahan

ส่วนตัวนะครับทำธุรกิจ เอม สตาร์ AimStar อยู่
เนื่องจากหลายๆอย่างมันค่อนข้างลงตัวกับผมอย่างเช่นเรื่องรักษายอดรายเดือนที่ไม่สูงจนเกินไป สินค้ามีครอบคลุมเเล้วก็ วิสัยทัศน์ของ เจ้าของบริษัท วันนี้ผมขอยกตัวอย่างเรื่องรักษายอดรายเดือนที่ไม่สูงจนเกินไปนะครับ

ค่ารักษาสิทธิ์ในการรับรายได้ต่อเดือนของ เอมสตาร์นั้นคือ 300 pv หรือประมาณ 900 นะครับอย่างแรกที่ผมมองเลยก็คือ
1.ค่ารักษายอดที่สมเหตุสมผลไม่สูงจนเกินไปอยู่ในเกนฑ์ที่เราสามารถซื้อกินซื้อใช้บริโภคเองได้ครับเฉลี่ยเเล้วตกเพียงวันละ 30 บาทเท่านั้นเองคิดเสียว่ากินข้าวเพิ่มขึ้นอีกจานต่อวัน  :D เพราะถ้าราคารักษายอดที่สูงมากเกินไปอาจจะต้องทำให้เราพึ่งการขายนะครับ เเต่ผมก็ไม่ได้บอกว่าการขายไม่ใช่สิ่งดีนะครับ ทุกวันนี้เราก็หนีไม่พ้นการขายอยู่ดี ต่อให้ไม่ขายสินค้าก็ต้องขายความเป็นมืออาชีพครับ

2. ระดับและราคาที่ที่สอดคล้องกับค่าครองชีพของเรา
     นั่นคือผมมองว่าคนมาทำธุรกิจเครือข่ายนั้นส่วนใหญ่จะเป็นคนที่มีรายได้น้อยนะครับซึ่งคนที่มีรายได้น้อยก็ย่อมมีประสิทธิภาพในการซื้อน้อย
อย่างผมเป็นต้น  ;D  แล้วที่นี้ถ้าผมยังจะไปทำธุรกิจเครือข่ายของเจ้าไหนที่มีราคาที่สูงเกินไปมันก็จะไม่สอดคล้องกับกำลังซื้อของผมซึ่งในข้อนี้อาจจะทำให้
ผมมีปัญหาเรื่องของกระเเสเงินสดหมุนเวียนในธุรกิจครับ
อีกทั้งตัวผมยังเป็นนักศึกษา ที่นี้ผมก็ต้องมาดูสภาพเเวดล้อมรอบตัวผมด้วยครับว่า คนรอบตัวเรามีกำลังการซื้อมากเเค่ไหน ซึ่งส่วนใหญ่เเล้วสังคมไทยมักจะคบหากันในระดับฐานะที่ใกล้เคียงกันอาจมีบ้างนะครับที่อาจจะคบข้ามรุ่นกันไปเเต่เท่าที่ดูก็มีไม่เยอะ ซึ่งหมายความว่าถ้าผมเลือกธุรกิจเครือข่ายที่ลงทุนสูงจนเกินไป ผมอาจจะสปอนเซอร์คนรอบตัวของผมยากขึ้นเป็นเงาตามตัวเพราะกำลังซื้อของเค้าไม่มากพอยังไงครับ

3. แนวโน้มในการขยายสายงาน สืบเนื่องจากข้อ 2 นะครับเนื่องจากสินค้าเเละค่ารักษารายเดือนที่ค่อนข้างเเพงผมจึงไม่สามารถสปอนเซอร์คนรอบตัวได้
ผมอาจจะต้องเจาะกลุ่มเป้าหมายกลุ่มใหม่ นั่นก็คือคนที่มีฐานะดีเเละมีกำลังพอที่จะซื้อสินค้าของผมได้ฟังดูดีนะครับ แต่ส่วนใหญ่ถ้าเราไม่ได้อยู่กลุ่มสังคมระดับบนแบบนั้นเเล้วก็อยากที่จะหากลุ่มเป้าหมายเหล่านี้ได้
อีกทั้งปัญหาที่ตามมาที่ผมได้เจอกับตัวเองนะครับกลุ่มเป้าหมายที่มีฐานะดีนั้น เค้าพอใจที่จะซื้อใช้มากกว่าที่จะทำธุรกิจ! โอเคครับ สินค้าเราดีจิงมีคุณภาพแต่หัวใจอย่างนึงในการทำ MLM (Multi Level Marketing)   เราต้องการให้ผู้ซื้อกลายเป็นนักธุรกิจ
เพราะเนื่องจากสินค้ากับ ค่ารักษายอดเราสูงเราจึงหากลุ่มเป้าหมายที่มีฐานะดี แต่พวกเค้าเป็นลูกค้าที่ดีเท่านั้นครับ แต่ส่วนใหญ่พวกเค้าไม่สนใจที่จะทำธุรกิจเลย เป็นเเบบนี้ 2-3 คนไม่เท่าไหร่ครับ แต่ถ้ามีไปเรื่อยๆนั่นคือมีเเต่ผ้ซื้อ เเต่ไม่มี คนขยายสายงานต่อ จาก mlm ธุรกิจเครือขายขายตรงหลายชั้น อาจจะเป็นเเค่ ธุรกิจขายตรงชั้นเดียวครับ  ;)

เอาเท่านี้ก่อนดีกว่าเมื่อยมือ ทำที่ไหนก็สำเร็จได้ครับธุรกิจเครือข่ายเป็นธุรกิจที่สวยงามครับ  เลือกที่เหมาะสมกับตัวเองละกัน   ;D

เลือกธุรกิจเครือค่ายก็เหมือนเลือกรองเท้าน่ะครับ ให้สวยหรูหราดีเเค่ไหน ถ้าใส่ไม่เข้าไม่พอดีมันก็เท่านั้นครับ

ยินดีให้คำปรึกษา ธุรกิจเอมสตาร์ครับ
Tel. 083-6123412
MSN: dylan_seeker@hotmail.com

ออฟไลน์ afreshpluz

• *
    • afreshpluz team

ผมเลือกที่จะเริ่มธุรกิจกับ เอเฟรช ครับ ด้วยเหตุผลง่ายๆ เลย เพราะผมได้ทดลองใช้ผลิตภัณฑ์ แล้วเห็นผลจริง เห็นผลไว ครับ และพอมาได้สึกษาเกี่ยวกับแผนการตลาด แล้วถือว่า ไม่เลวครับ

เหตุผลง่ายๆ ของแผนเริ่มทำธุรกิจ ที่ผมเลือกคับ

- ซื้อสินค้าครบ 250 PV (ประมาณ 9XX บาท) สมัครสมาชิกฟรี ได้ 1 รหัส แถมรหัสสำรอง 2 รหัส

- เริ่มทำธุรกิจได้ทันที และรับค่าคอมมิชชั่นสูงสุดวันละ 1,000 บาท/วัน/รอบ

- ไม่ต้องรักษายอดรายเดือน

- สามารถสะสมตำแหน่งได้ (Top up) เพื่อขยายคุณสมบัติการรับค่าคอมมิชชั่น/วัน

ออฟไลน์ OK

• Administrator
  • สุดยอดนักธุรกิจมืออาชีพ
  • คะแนนการแบ่งปัน 146
ตั้ง หัวข้อได้ตรงใจผมมากๆ และความคิดเห็นของสมาชิกแต่ละท่าน ก็มีประโยชน์ครับ จะได้รู้ว่า แต่ละท่านมาหลงรักธุรกิจเครือข่ายได้อย่างไร รอฟังความเห็น คนอื่นๆต่อไปครับ

สำหรับแอดมินที่มาหลงรักธุรกิจ เครือข่าย เพราะ

1.เป็นมากกว่าธุรกิจ เพราะเป็นธุรกิจที่มาพร้อมมิตรภาพดีๆ
2.เป็นธุรกิจเดียว ที่คนซื้อ มีโอกาสรวยเหมือนคนขาย
3.เป็นธุรกิจเดียว ที่ให้โอกาสทุกคนเท่าเทียมกัน
4.เป็นธุรกิจเดียวที่ ใครมาก่อนมาหลังไม่สำคัญ สำคัญว่าใครมุ่งมั่น และมีวินัยมากกว่ากันเท่านั้น
5. เป็นธุรกิจเดียว ที่แทบไม่มีความเสี่ยงใดๆเลย
6.เป็นธุรกิจเดียว ที่คนทำแล้ว สุขภาพดี
7.เป็นธุรกิจเดียว ที่ เรื่องเงินไม่ใช่เรื่องสำคัญเสมอไป
8.เป็นธุรกิจเดียว ที่ ทำผิดพลาดกี่ครั้งก็ไม่โดนไล่ออก มีแต่คำปลอบใจ
9. เป็นธุรกิจเดียวที่ไม่ต้องใช้เวลาทั้งชีวิต ในการที่จะไปถึงเป้าหมาย
10. เป็นธุรกิจเดียวที่แบ่งปันได้ไม่รู้จบ
--------------
อยากฝากครับว่า ธุรกิจเครือข่ายก็เหมือนกับธุรกิจทั่วไปครับ คือเราต้องมุ่งมั่น ใส่ใจ ทุ่มเท ลงทุนทั้งแรงกายแรงใจ  ถ้าใครที่เข้ามาในธุรกิจนี้เพื่อหวังว่าจะฟลุค โดยที่ไม่ทำอะไรเลย โอกาสสำเร็จไม่มีครับ
-----
แอดมิน

ThaiMLM.INFO จะร่วมเผยแพร่ ให้คนไทย ได้รู้จักธุรกิจเครือข่ายและสังคมดีๆอบอุ่นแบบนี้ตลอดไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อังคาร 19 มกราคม 2010, 20:10 น. โดย Admin »

ออฟไลน์ zarumen

• *
  • คะแนนการแบ่งปัน 1
    • เราทำเครือข่ายด้วยความจริง!!
ชอบคำพูดของ Admin ที่ว่า

อยากฝากครับว่า ธุรกิจเครือข่ายก็เหมือนกับธุรกิจทั่วไปครับ คือเราต้องมุ่งมั่น ใส่ใจ ทุ่มเท ลงทุนทั้งแรงกายแรงใจ  ถ้าใครที่เข้ามาในธุรกิจนี้เพื่อหวังว่าจะฟลุค โดยที่ไม่ทำอะไรเลย โอกาสสำเร็จไม่มีครับ

ผมก็ชอบในธุรกิจเครือข่ายเช่นกันครับ

เหตุผลหลัก ๆ อยู่ตรงที่ เราสามารถเป็นผู้ประกอบการ ได้โดยที่เริ่มต้นลงทุนไม่สูงมาก และที่สำคัญคือ เปิดโอกาสให้กับทุกคน
ไม่ว่าคุณจะจบอะไรมา ซึ่งผมว่าหายากนะครับในธุรกิจภายนอก

ในสังคมส่วนใหญ่คนที่ทุนเยอะกว่า ฉลาดกว่า มักจะได้เปรียบหรือ เอาเปรียบอยู่เสมอ แต่ธุรกิจนี้ผมมองว่า
อย่างน้อยที่สุด จุดเริ่มต้นสตาร์ท ของทุกคนในธุรกิจนี้
เท่าเทียมกันหมด คุณสามารถเป็นผู้ประกอบการที่มีผลประกอบการ หลาย ๆ ล้านได้ เทียบเท่ากันทุกคน

แต่ที่สำคัญในธุรกิจนี้ เราต้องลงทุนเรื่องของ เวลา และการเรียนรู้ให้รู้จริงครับ ไม่ใช่เชื่อตามกัน
เพราะธุรกิจเครือข่ายสุดท้ายก็คือเครื่องมือครับ อยู่ที่ว่าใครจะนำไปใช้ในทางที่ผิด หรือ ถูก เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ ไอ้หนุ่มนักรัก

• Giffarine MLM
  • นักธุรกิจเครืข่ายมืออาชีพ
  • *
  • คะแนนการแบ่งปัน 9
จขกท  เขาทำโมนาวีละมังครับ เห็นว่ามีการ freeze dry  ทำให้  acai berry มี  orac สูง 

แถมยังมีสินค้าประเภท เจลด้วยนะ ต้องรอ  จขกท มาชี้แจงอีกที

ออฟไลน์ Arahan

• นักธุรกิจเครือข่าย
  • คะแนนการแบ่งปัน 19
  • Hi-Tech & Hi-Touch
    • www.iamsnatur.com
ขอบคุณทุกท่านสำหรับความคิดเห็นเบื้องต้นครับ

ผมเข้ามาเว็บนีิ้ครั้งแรก และได้อ่านเนื้อหาที่นี้ ยอมรับว่าชอบความคิดเห็นของใครหลายๆ คน เพราะผมเป็นคนชอบหาข้อเท็จจริงครับ ชอบอะไรแบบเจาะลึก ถ้าแผนก็ต้องตีแผนให้แตกว่าเหมาะสำหรับเราไหม ถ้าผลิตภัณท์ก็มีข้อมูลสนับสนุนเชิงลึก ที่ทำให้เรามั่นใจในผลิตภัณฑ์นั้น เคยเข้าไปเยี่ยมชมเว็บอื่่นๆ แต่ไม่ค่อยถูกใจสักเท่าไร เพราะชอบพูดแต่เรื่องเงินๆ ทองๆ ไม่ค่อยสนใจที่มาที่ไป มาเจอที่นี้เหมือนเจอคนที่มีอุดมคติการทำ MLM ที่เหมือนกันหลายคนเลยครับ

ส่วนธุรกิจ MLM ผมก็ศึกษามาหลายตัวเหมือนกัน บางตัวก็ยังไม่ลึกมาก แต่ที่ผมสนใจ 2-3 เดือนที่ผ่านมาคือ

ธุรกิจ USANA และ MonaVie ครับ

ผมมองว่า USANA ผลิตภัณฑ์เค้าน่าสนใจมาก มีรางวัลการันตีมากมาย แผนรายได้ก็แหวกแนวดี มีจิตวิทยาการรักษาเครือข่ายซ่อนอยู่ในแผน

ส่วน MonaVie ผมสนใจเพราะเมืองนอกกระแสแรงมาก และยอดขายทำลายสถิติ MLM รุ่นพี่ที่ผ่านมาทั้งหมด แค่ 4 ปี ได้ติดทำเนียบ ธุรกิจ MLM ที่มียอดขายมากกว่า 1000 ล้านเหรียญสหรัฐแล้ว ซึ่งปัจจุบันมีแค่ 5 ธุรกิจ MLM เท่านั้นที่อยู่บนทำเนียบนี้ และทั้ง 5 กว่าจะอยู่บนทำเนียบต้องใช้เวลาเป็น 10 ปี ผมเลยลองศึกษาดูว่าทำไมเมืองนอกถึงได้แรงซะขนาดนี้

และรายละเอียดอีกมากมายที่ผมเจอในธุรกิจ USANA และ MonaVie เอาไว้ว่างๆ จะมาบอกเรื่อยๆ มีอะไรก็ถามได้ครับ

ขอบคุณเว็บมาสเตอร์ด้วยนะครับ ที่ให้เกียรติปักหมุดกระทู้ผม รู้สึกปลื้มมาก เพิ่งเข้ามาวันแรก โพสกระทู้แรก ขอบคุณจริงๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤหัสบดี 4 กุมภาพันธ์ 2010, 10:28 น. โดย Arahan »
SMC Group : Seven Miracle Center
(บันไดมหัศจรรย์ 7 ขั้นสู่ความสำเร็จในธุรกิจเครือข่าย)

SMC Big : 08-6964-5534
Website : www.iamsnatur.com
MSN :arahan_23@hotmail.com

ออฟไลน์ OK

• Administrator
  • สุดยอดนักธุรกิจมืออาชีพ
  • คะแนนการแบ่งปัน 146
ยินดีครับ ที่นี่เป็นสังคมเครือข่ายครับ เราเน้นแชร์-พูด คิด-ถก ความรู้แบ่งปันกันครับ  สมาชิกที่นี่จะพูด ให้กำลังใจ งกันและกัน ต่างค่าย ต่างที่มา แต่หัวใจเดียวกันครับ

เรื่อง USANA ก็มีคนสนใจเยอะครับ มีกกระทู้ USANA อยู่หลายๆกระทู้ครับ ถ้ามีเรื่อง USANA มาแชร์เรียนเชิญครับ
เพราะคนสนใจเยอะ แต่ ความชัดเจนยังไม่ค่อยมีครับ ฝากด้วยครับ USANA
-----------
Admin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อาทิตย์ 31 มกราคม 2010, 19:29 น. โดย Admin »

ออฟไลน์ dylanseeker

• *
  • Where Hapiness come true
ดิฉันสนใจในการทำธุรกิจเครือข่ายอย่างมากเรยค่ะ
เพราะได้อ่านหนังสือ พ่อรวยสอนลูก ของคุณ โรเบิร์ต คิโยซากิแล้ว

ชอบมากเรยคร้าใครสามารถให้ข้อมูลเพิ่มเติมได้คะ 0864112718 อุบลวรรณ

สงสัยยังไงติดต่อผมได้เลยคับ 083-6123412 นัทครับ  ;D
ยินดีให้คำปรึกษา ธุรกิจเอมสตาร์ครับ
Tel. 083-6123412
MSN: dylan_seeker@hotmail.com

ออฟไลน์ Be_agel

• *
ผมใช้หลัก 7  องค์ประกอบครับสำหรับการเลือกทำธุรกิจในระยะยาวดังที่ Mr.Peter Ducker ปรมาจารย์การตลาดของโลก ได้เขียนถึงหลักการเลือกธุรกิจ MLM ไว้ หลายท่านอาจเคยอ่านจอแล้วนะครับ

1. บริษัท ต้องมีความมั่นคง แข็งแรง ฐานะทางการเงินต้องมั่นคง ปราศจากหนี้สิน
2. ผลิตภัณฑ์ ต้องมีคุณภาพที่ยอดเยี่ยม มีเอกลักษณ์จุดขายเหนือคู่แข่ง
3. แผนธุรกิจ แผนรายให้ผลตอบแทนอย่างยุติธรรม และมีรายได้ที่คุ้มค่า มั่งคั่ง
4. แนวโน้ม สินค้ามีแนวโน้มเป็นที่ต้องการของตลาดทั้งในปัจจุบันและอนาคต
5. จังหวะเวลา ช่วงเวลาต้องอยู่ในช่วงที่เริ่มต้นไม่นาน และอยู่ในช่วงกำลังเจริญเติบโตอย่างยิ่งยวดแน่นอนครับการที่เราร่วมทำงานกับธุรกิจที่เปิดมานานแล้วนั้นมั่นคง แต่เราจะได้แค่รายได้เสริมนะครับ ถ้าเราอยากจะมีรายได้รยะยาวๆและมีความมั่งคั่งไดจริง เราต้องเข้าร่วมกับธุรกิจที่อยู่ในช่วงเติบโต
6. ทีมงาน ผู้นำมีีความเป็นมืออาชีพ จริงใจ และช่วยให้ท่านประสบความสำเร็จได้จริงๆ
7. ทีมผู้บริหาร ผู้บริหารมืออาชีพ วิสัยทัศน์ก้าวไกล มีประสบการณ์มายาวนานในด้านธุรกิจเครือข่าย

ทั้งหมดนี้รวมเป็นเหตุผลที่ผมเลือก agel ครับ
ความสำเร็จที่เป็นไปได้
http://www.agelinw.com
MSN : saranyoo_b@hotmail.com
Tel. 085-8153752

ออฟไลน์ Giver

• คะแนนการแบ่งปัน 43
    • http://www.legaxygroup.com
เอาบ้าง เอาบ้าง

ผมตัดสินใจทำเอมสตาร์เพราะว่า ผมมองเอมสตาร์เหมือนแอมเวย์ ในส่วนของการเทรนนิ่งและสินค้า แต่เอมสตาร์ใช้แผน Daul linear ไม่ใช่ สแตร์สเตป ผมชอบแอมแวย์มากในส่วนของสินค้าในลักษณะ Consumer product แอมเวย์มีสินค้าที่ครอบคลุม มีแคตตาล็อกที่สวยงาม สินค้าดูน่าใช้ สมาชิกก็ใช้ ขนาดเราไม่เป็นสมาชิก ผมยังเป็นลูกค้าประจำของ Body series เลย มีนิตยสารส่งให้ถึงบ้าน มันดูเป็นมืออาชีพ

จนมาวันที่ผมได้พบเอมสตาร์ ได้ศึกษาพอสมควร จนคิดได้เลยว่าที่นี่แหละที่เราต้องการ เราแค่บริโภค ชวนคนมาบริโภค เราไม่ได้มาขาย ไม่ได้ชวนใครมาลงทุน ฉะนั้นเราไม่ต้องกลัวว่าใครจะมาเจ็บเพราะเรา แล้วถ้าได้ลองดูว่า บริษัทขายตรงที่อยู่ยาว ๆ อยู่ได้เป็นสิบ ๆ ปี ส่วนใหญ๋ จะมีสินค้าพวก consumer product ทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็น Amway, Giffarine, Zhulian, Kangsen และเอมสตาร์เพิ่งจะผ่านมาไม่กี่ปี ฉะนั้นยังไม่สายแน่ครับ ถ้าคนที่คิดจะเดินเข้ามาเอมสตาร์ในตอนนี้

นี่คือเหตุผลหลักของผมในการเลือกทำเอมสตาร์ เพราะผมคิดว่าสินค้าจำพวก consumer product เราบริโภคเองได้ ผมว่าหลายคนอาจเหมือนผม เคยทำธุรกิจเครือข่ายที่มีแต่อาหารเสริม แล้วยังไม่กินเองเลย กินบ้าง แต่ไม่กินตลอด บางคนมองว่ามันไม่จำเป็น แต่เอมสตาร์มีสินค้าแบบนี้ และที่สำคัญ ที่นี่รักษายอดครับ เพราะถ้าไม่รักษายอด ผมก็คงไม่ทำเช่นกัน ไม่งั้นเหนื่อยแน่ ๆ ยอดที่มาก็จะต้องมาจากคนใหม่อย่างเดียว แต่ถ้าบังคับรักษายอด แต่ให้รักษายอดแค่ 900 บาท ไม่ได้ให้สมาชิกไปขาย แค่ซื้อใช้เอง ยอดที่มามันจึงทำให้นักธุรกิจเอมสตาร์รายได้มีแต่ขึ้น ไม่ค่อยตก รายได้จะค่อนข้างเสถียรครับ และการทำงานแบบนี้มันเป็นคอนเซ็ปต์ที่ดูง่าย แต่ได้ใจจริง ๆ ครับ

ส่วนเหตุผลอื่นทั้งความมั่นคงของบริษัท โอกาสเติบโตของตัวผมเอง สินค้า และระบบการเทรนนิ่งเนเรื่องรองลงมานิดนึงครับ ไม่ใช่ว่าไม่สำคัญนะ แต่เรื่องด้านบนสำคัญกว่าสำหรับผมครับ

อ้อ อีกนิดครับ เหตุผลส่วนตัวคือ เอมสตาร์อยู่สุขุมวิทซอย 1 เซ็นเตอร์ทีมอยู่ สุขุมวิท 13 มันเดินทางสะดวกมากครับ ใกล้บ้านผมด้วย 555

086-3542824, 089-6767671
BB Pin : 261E5891
kunnoom1@hotmail.com
http://twitter.com/kunnoom

ออฟไลน์ *!!!ไพ่ตอง!!!*

• คะแนนการแบ่งปัน 3
ผมเลือกให้ถูกจริตและไลฟ์สไตล์ครับ สั้นๆ เอาที่โดนแล้วศึกษาครับ

เลือกให้เหมือน เลือกคนดีๆมาแต่งงานครับ เพราะนี่ไม่ใช่แคู่่คู่ชีวิต

แต่ต้องฝากชีวิต เพราะงั้น ใช้เวลาศึกษาดูใจนิดนึง ไม่อยากแต่งหลายหน

หย่าบ่อยอายเค้า เดี๋ยวจะถูกกล่าวหาว่าหลายใจ

ที่เลิกมาแล้วไม่นับนะ เพราะเค้ายังไร้เดียงสา ;D :D :D :D ยังวัยรุ่นเป็นประสบกาม

ความล้มเหลวเป็นวัตถุดิบชั้นดีที่จะทำให้เราได้เรียนรู้ว่า

ความสำเร็จมีกลิ่นหอมหวานและน่าสัมผัสสักเพียงใด

ออฟไลน์ Ohm_synergy

• *
  • คะแนนการแบ่งปัน 1
สวัสดีคร้าบบบบบ เพื่อนร่วมอาชีพนักธุรกิจเครือข่ายทุกท่าน
ผม himyfriend จากบอร์ดเก่าครับ มาบอร์ดใหม่เลยได้โอกาสเปลี่ยนชื่อให้จำง่ายๆเลยดีกว่า อิอิ

วันนี้ก็อยากมาแชร์บ้างคับ
สำหรับผม ผมเลือกธุรกิจเครือข่ายโดยพิจารณาจากปัจจัยหลักๆหลายประการด้วยกันครับ ก็เหมือนที่ทุกๆคนพิจารณาก็คือ บริษัท สินค้า แผน ทีมงาน และจังหวะเวลาที่เราเข้าไปร่วมงาน ประมาณนี้ แต่สำหรับผม ผมจะพิจารณาทุกปัจจัยโดยให้อยู่บนแนวที่คิดที่ให้สำเร็จแบบเป็นธุรกิจระยะยาว ทำเสร็จแล้วสามารถเกษียณได้จริง ไม่ต้องการเงินแบบฉาบฉวยครับ เพราะฉะนั้น ผมจะศึกษาในส่วนของบริษัทและสินค้าค่อนข้างมาก เพราะ 2 สิ่งนี้ผมคิดว่าเป็นสิ่งที่ก่อกำเนิดให้เกิดการสำเร็จแบบระยะยาว โดยเฉพาะเรื่องของสินค้า ผมจะพิจารณาที่
1. คุณภาพ ต้องดี ชัดเจน พิสูจน์ได้ ทั้งทางหลักวิทยาศาสตร์และจากการใช้เอง
2. ราคา ต้องเหมาะสม ไม่สูงและไม่ตํ่าจนเกินไป สามารถเก็บผู้บริโภาคได้อย่างกว้างขวางทุกกลุ่ม เพราะจะทำ
    ให้โอกาสธุรกิจของเราสามารถขยายไปได้อย่างกว้างไกลมากที่สุด
3. สินค้าหลากหลาย ครอบคลุมทุกๆไลน์สินค้า ทั้งของใช้ในชีวิตประจำวัน จำเป็นต้องใช้ และของที่สามารถสร้างยอดได้อย่าง
    รวดเร็วเช่นพวกอาหารเสริม

เพราะถ้าปัจจัยเรื่องสินค้าผ่าน ก็เหลือเพียงแค่มาพิจารณาถึงแผนธุรกิจที่จ่ายคุ้มค่า เงื่อนไขไม่ยาก และเป็นแผนที่สนับสนุนให้ทุกๆคนในองค์กรช่วยกันทำงาน ไม่ใช่แบบที่ต่างคนต่างทำ (เพราะผมเจอมาหมดแล้วครับ ขอยืนยันว่าแผนธุรกิจต้องศึกษาให้ละเอียดลึกซึ้งจริงๆ ไม่เช่นนนั้น ทำไปทำมาอาจยิ่งทำยิ่งเหนื่อยก็เป็นไปได้)

ซึ่งสำหรับผม จากการพิจารณาดังที่กล่าวมาก ผมจึงเลือก Synergy เป็นคำตอบให้กับชีวิตครับ เพราะเป็นบริาษัทหนึ่งที่มีครบถ้วนทุกประการครับ

แต่สุดท้าย ทุกบริษัทที่เป็นของจริง ดีหมดครับ มีผู้สำเร็จเหมือนกันหมด ขึ้นอยู่กับเราเองครับว่าจะเลือกทำที่ใด ขอให้ทุกท่านประสบความสำเร็จทุกๆคนครับ  :D

ออฟไลน์ ninesearch

• *
ขอแชร์บ้างครับ

สำหรับผม ก็ไม่ได้มีอะไรพิเศษ เริ่มจาก หลายปีก่อน สมัยเป็นนักศึกษา มีเพื่อนชวนทำ amway แต่ผมไม่ประสบความสำเร็จ แต่ก็ใช้ผลิตภัณฑ์ ของเขามาเรื่อยๆ ต่อมา มีเพื่อนบ้านแนะนำให้รู้จัก aim star ผมก็เริ่มศึกษา เรื่องธุรกิจเครือข่ายมากขึ้น ตอนนั้น จุดประสงค์ เพื่อหาประเด็นไปแย้ง เพื่อปฏิเสธเขา แต่พอศึกษามากขึ้น ผมเห็นว่า สังคมธุรกิจเครือข่าย กลับมีอัตราการเติบโตอย่างรวดเร็ว และเริ่มเข้ามามีบทบาทในวิถีชีวิตมากขึ้นเรื่อยๆ ซึ่งถ้าผมหนีวันนี้ ในอนาคตผมก็หนีไม่พ้นแน่ ก็เลยตัดสินใจจะเริ่มศึกษาตั้งแต่วันนี้ดีกว่า ซึ่งเนื่องจาก ผมยังใหม่ ยังต้องศึกษาอีกมาก ผมจึงเลือกธุรกิจ ที่ถ้าพลาด ก็ไม่เจ็บตัวมากนัก และในขณะเดียวกัน ก็ต้องทำธุรกิจได้ไม่ยากด้วย รวมทั้ง มีคนที่ไว้ใจได้ระดับหนึ่ง ให้คำปรึกษาในธุรกิจตัวนี้ ประกอบกับ เหตุผลที่คล้ายกับของ ท่านอื่นๆ ข้างต้น ตอนนี้ ก็คิดว่า ลงตัวกับ AimStar ก็ตัดสินใจ เรียนรู้ครับ ยังไง ก็ขอคำแนะนำจากท่านทั้งหลายด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ pimchanok

• *
เพราะ Hilifeplus เป็นบริษัทคนไทย เงินทองไม่ไหลออกนอกประเทศ
เจ้าของมีเงินทุนสายป่านที่ยาว และมีประสบการณ์ในธุรกิจมากกว่า 10 ปี
เคยเป็นสมาชิกของธุรกิจเครือข่ายและประสบความสำเร็จ และจะเข้าใจความต้องการของสมาชิก
มีแผนการตลาดง่าย และอยู่ในช่วงเวลาเริ่มต้นค่ะ
เพิ่งทำมาได้ 2 เดือน รับมา 2 หมื่นกว่าบาทแล้วค่ะ

ขอบคุณ hilifeplus ;)

ขอขอบพระคุณผู้สนับสนุน

MLMRanking.INFO © 2008-2012,